hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa washington dc zifuatazo ni habari za dunia msomaji wako harrison kamau ofisi inayoshughulikia kesi za unyanyasaji kingono huko vatican katika kanisa katoliki imesema mwaka huu imeshuhudia kesi takriban elfu moja zikiripotiwa kote duniani ikiwemo nchi ambazo hazijawahi kusikika kabla ikisema kuwa hali mbaya inaweza kujitokeza zaidi katika mzozo huo unaokabili kanisa hilo kwa mujibu wa shirika la habari la AP, takriban miongoni, miongo miwili baada ya Vatican kuchukua jukumu la kutathmini kesi zote za unyanyasaji kingono bado inakabiliwa na mzozo huo. Hata hivyo, Baba Mtakatifu alichukua hatua nyingine wiki hii kuvunja ukimya kwa kuweka wazi zaidi kesi hizo za unyanyasaji kingono kwa kushirikiana na vyombo vya sheria. Kwa miaka kadhaa sasa Kanisa Katoliki limekabiliwa na kesi hizo ambapo baadhi ya wahudumu wake wamefika mbele ya mahakama kujibu mashtaka au hata kupata hukumu. Viongozi wa bunge jana Alhamisi walizungumzia hatua wa zinazofuata kuhusu baraza la Seneti baada ya bunge kupiga kura Jumatano ya kumwondoa madarakani Rais Donald Trump, ambaye ni rais wa tatu katika historia ya Marekani kuchukuliwa hatua kama hiyo. Katiba ya Marekani hii inaeleza, sasa Seneti inatakiwa kuendesha kesi, lakini kuna tofauti kubwa baina ya viongozi wa Democratic na Republican katika bunge kuhusu jinsi hatua hizo zitakavyochukuliwa. Wademokrat wanaodhibiti bunge la wawakilishi walipitisha vipengele vya kumwondoa madarakani Trump kwa kutumia vibaya madaraka yake kwa manufaa yake mwenyewe kisiasa na kuzuia juhudi za kufanya uchunguzi dhidi yake. Spika wa bunge la wawakilishi Nancy Pelosi baadaye alikataa kusema ni lini atawakilisha vipengele hivyo katika seneti ili hatua zinazofuata zichukuliwe. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Wafuasi wa waziri mkuu wa zamani wa Beirut Saad Hariri wameingia mtaani jana usiku kupinga uteuzi wa Hassan Diab kama mrithi wake. Wafuasi wa Hariri waliandamana nje ya nyumba ya Diab wakiwa na hasira kwamba mtu wao hakupewa nafasi hiyo. Diab, profesa katika chuo kikuu, anaungwa mkono na kundi la Hezbollah kutoka Iran na alitajwa kuwa waziri mkuu siku moja tu baada ya majadiliano ya bunge. Licha ya kupata kura nyingi katika bunge, Diab ameshindwa kupata uungaji mkono wa viongozi wa, wa suni akiwemo Hariri. Hii inaonyesha ishara kuwa atashindwa kuunda baraza lenye nguvu kushawishi tena kuaminiwa kwa, kwa jumuiya ya kimataifa. Rais wa Guini Alfa Conde amesema jana anapendekeza kufanyika kura ya maoni kuhusu katiba mpya, hatua ambayo wapinzani wake wanahofia huwa huwa inaweza kutumika kubaki madarakani baada ya muda wake kukamilika kwa mujibu wa katiba. konde ameongoza taifa hilo tangu mwaka wa elfu mbili na kumi na muhula wake wa pili wa miaka mitano unamalizika mwaka ujao. Kumekuwa na maandamano tangu mwezi Oktoba kuhusu uwezekano wa kubadilisha katiba ambayo yamesababisha vifo vya watu kumi na wanne kote nchini. Wapinzani wanahisi Konde mwenye umri wa miaka 81 ana mpango wa kutumia katiba mpya kuongeza muhula wa miaka mingine miwili. Pendekezo la katiba mpya ambalo linaonekana na shirika la habari la Reuters halielezi kama Konde atakuwa na sifa ya kugombea mwaka wa elfu mbili na ishirini. Katika hotuba iliyorushwa kwenye vitelevisheni jana, Conde anasema rais pamoja na bunge la taifa na mahakama ya katiba wametia saini pendekezo hilo ambalo lita, lilitengenezwa na tume maalum. Ethiopia imerusha satellite yake ya kwanza angani. Satellite hiyo ilirushwa kwenye anga ya juu leo Jumanne Ijumaa kutoka kwenye kituo cha anga cha juu huko China. Maafisa wa Ethiopia na China hata hivyo, waliangalia matangazo ya moja kwa moja ya Ethiopia wakirusha satellite yao katika kituo cha utafiti wa uangalizi cha Entoto kaskazini mwa mji mkuu wa Addis Ababa. Hizo ni habari za dunia kutoka Washington DC. Jina langu Harizon Kamau. Hii ni Kwa Undani, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza, katika wasaa mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, ambapo hii leo katika kipindi cha Kwa Undani tutaangalia yale ambayo yamejitokeza, hasa mapokezi ya, ya a, a, uamuzi wa Umoja wa Mataifa kuongeza Eh, kuongeza muda wa kikosi cha walinda amani wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, uh, wa MONUSCO ambapo vilevile tutaangalia sehemu ya pili, eh, swala la michezo ambapo Arsenal hii leo imetangaza kocha wake mpya, lakini hali kadhalika tutaangalia vilevile uh, kocha mkongwe Carlo Ancelotti ambaye naye anatazamiwa kuingia katika timu ya Everton katika ligi hiyo ya Uingereza. Ninayekualika mimi, jina langu ni Idi Ligongo Nam, karibu katika Kwa Undani. Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa limepitisha kwa kauli moja azimio nambari mbili tano sifuri mbili la mwaka elfu mbili na kumi na tisa kuongeza muda wa kikosi cha walinda amani katika nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kinachofahamika sana kama MONUSCO. Baraza la Usalama limepitisha e, azimio hilo kwa kuongeza muda wa kipindi cha mwaka mmoja mpaka Desemba ishirini mwaka ujao wa elfu mbili na ishirini ambapo suala hilo uh, linaelezea kwamba namna kikosi hicho kitakavyoweza kushikilia uh, kuongeza uh, nguvu katika ulinzi wa amani katika eneo ambalo limekuwa na machafuko ama naweza nikasema kwamba limekuwa na vikosi mbalimbali vya wanamgambo ambao vimekuwa vikifanya uhalifu. Lakini ikumbukwe, kikosi hiki kimekabiliwa na upinzani mkali kutoka kwa wananchi, halikadhalika baadhi ya wabunge wa nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wakieleza kwamba hawaoni sababu, uh, hawaoni umuhimu wa kikosi hiki kutokana kwamba kimekuwa kikiendelea kuwepo licha e, ya mauaji kuendelea kutokea katika eneo hilo. Katika laini ya simu tunayo mwanahabari wetu Salehe Mwanamilongo kutoka Kinshasa, ambako ndiko makao makuu ya taifa la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. a, yapo Salehi Mwana Milongo moja kwa moja tukianza, tukianza kuangalia swala hili, itakumbuka kwamba naibu katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa ambaye anashughulikia masuala ya kulinda amani alikuwepo hapo Kinshasa na akataka kukutana na Rais Felix Chisekedi lakini ikashindikana, na kwa namna moja ama nyingine imekuwa ikielezwa kwamba ni hali fulani ya kutofautiana baina ya taifa la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Umoja wa Mataifa linapokuja swala hili la MONUSCO. Sasa tunaona kwamba baraza e, la usalama limepitisha e, kipindi cha mwaka mmoja kwa kikosi hiki cha walinda amani e, kuwepo hapo Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Tueleze mapokezi yakoje hivi sasa hapo? Kwa kweli mapokezi haya ni ya mchanganyiko kutokana na hali iliyoko nchini hivi sasa ya ukosefu wa amani na mashambulizi hayo ya muda mrefu ya waasi wa Uganda wa ADF, na vilevile yamekuja wakati ambapo hali ya kisiasa pia imekuwa na tofauti baina ya vyama vinavyoongoza. Kwa hiyo kwa ujumla ni hatua ambayo imekuja imepokelewa kwa aina moja ama nyingine vizuri na serikali ambayo ilitarajia MONUSCO waendelee kubaki lakini wapewe nguvu zaidi. Lakini, lakini kwa ujumla uh, azimio hilo ambalo tumelipitia jana uh, baada ya kufikisha kwake, tunaona kwamba wamerejesha tu muda na uh, muhula umebaki tu uleule katina ule, marekebisho makubwa ambayo yalitarajiwa na serikali ya Kongo, lakini kile ambacho kinaonekana kimeelezwa uh, kwenye ili haz, azimio uh, nambari mbili tano sifuri mbili uh, la mwaka elfu mbili kumi na tisa la uh, baraza la usalama ambalo linaipa MONUSCO eh, hadhi ya kuwa na uh, uh, kikosi cha kijeshi chenye takribani maafisa kumi na nne elfu ambapo E, inaelezwa kwamba wale waangalizi ambao watakuwa ni wanajeshi ni 660 uh, uh, e, ikiambatana vilevile na wale wanajeshi wa ngazi ya maafisa halikadhalika, kuna swala la polisi 591 e, na, e, na wafanyakazi wengine 1050 ambao wataunda uh, vikosi hivi kama vya polisi. Sasa kile ambacho kimebainishwa e, kwenye haya maswala humu ndani hakijaonekana kwa namna yoyote hapo Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, pengine kuwa tofauti kidogo na uh, hali ilivyokuwa hapo awali awali. Kwanza, wanajeshi walikuwa zaidi ya wale ambao umetoka kuwataja mnamo miaka mitano uh, sita iliyopita, lakini uh, Umoja wa Mataifa ulianza utaratibu wa kuanza kuwaondoa hadi kusalia kumi na nne elfu Ijapokuwa uwingi wa ama idadi ya wanajeshi hao kwenye maeneo ya machafuko, hakuna hatua zaidi ambayo imechukuliwa, ndio swali ambalo watu wamekuwa wamejiuliza. Kulikuwa na kikosi hicho maalum ambacho kiliitwa uh, intervention brigade, ambacho ni wanajeshi kutoka Tanzania, Afrika ya kusini na Malawi, ambao walitakiwa kupewa tena nguvu na vifaa zaidi, ili kuweza kukabiliana na matatizo hayo ya waasi lakini, hali inaonekana kwamba uh, hakujakuwa na mabadiliko hayo ambayo yalitarajiwa, na hata muhula huu ni kuwaongeza tu kwamba waendelee kubaki kwa mwaka mwingine mzima, hakina kubadili mfumo mwenyewe wa utendaji kazi. ndio ndio tofauti iliyopo hivi sasa baina ya serikali ya Congo na Umoja wa Mataifa. Na nini ambacho unaweza kutueleza kwa upande wewe, najua huko Kinshasa, lakini kile ambacho umekisikia kimejitokeza eh, katika eneo la kaskazini mashariki ambako kwa kweli ndiko ambayo machafuko mengi yanaonekana kutokea huko, kwa kweli watu wote wana wanahisi umuhimu wa Monisco kuendelea kubaki, lakini ikiwa watabadili mfumo wao wa utendaji kazi, kwa sababu haisikiliki hai ama watu hawaamini kuona kwamba kikosi uh, cha umoja wa mataifa kiko kwenye kilomita mbili ama uh, tatu, lakini machafuko yamefanyika, watu wameuliwa kwa mapanga na kadhalika, na baadaye wameondoka, wamepora mali, wameshukulia, wame, wame watu mateka na wamerejea mahala kwao porini na nini hasina Umoja wa Mataifa kufanya chochote. Kwa hiyo ni hali ambayo uh, uh, uh, ikiwa itaendelea tena baada ya kuongezewa muda huu wa, wa kipindi cha mwaka mmoja, nafikiri uhusiano utakuwa mgumu sana, baina ya raia, baina ya jeshi la Kongo pamoja na kikosi hicho, kwa hiyo itaomba kazi zaidi iweze kufanyika kwa ajili ya kuweza vivi kukadiria masuala ya kiusalama huko Kivu, lakini kwa uh, upande wa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Maanake tuliona uh, uh, kama wiki tatu mbili zimepita hivi sasa kwa yule uh, naibu katibu mkuu anayeshughulikia masuala ya ulinzi wa amani wa Umoja wa Mataifa alikuwa hapo na hakufanikiwa kukutana na Rais Felix Tshisekedi na kile ambacho kimeelezwa maanake ni swala ambayo lilikuwa linatarajiwa hili uh, jana kabla hata hii leo haijapitishwa uh, rasmi kwamba MONUSCO wataongezewa muda wa mwaka mmoja. Kwa upande wa serikali yenyewe, nini ambacho inaeleza serikali? Imekubaliana na hatua hiyo na ni serikali iliyopendekeza kwamba waongezewe wa muda, lakini Rais Tshisekedi kwenye hotuba wake wiki iliyopita kwa taifa alisema kwamba ataendelea kuwa na mazungumzo na viongozi wa, wa, wa Umoja wa Mataifa kama jinsi alivyomfuatilia katibu uh, mkuu wa Umoja wa Mataifa kwamba ni lazima MONUSCO wabadili muhula wake, yaani utendaji kazi wao nchini pasina kuwekwa kikosi cha watu wengi ambao uh, kwa kweli matokeo yao haijawaridhisha walio wengi, hata serikali imesema kwamba haijakuwa haijaridhika uh, kwa asilimia mia moja na, na, na, na kazi ya MONUSCO. Kwa hiyo uh, tutasubiri kuona miezi miwili mitatu uh, ijayo ni hatua gani ambayo umoja wa mataifa utachukua ama kikosi chake katika kukabiliana na makundi hayo ya watu huko mashariki. Lakini Salehe, kile ambacho unaweza kutueleza tatizo hasa linakuwa uh, liko wapi? Maanake utakumbuka kwamba uh, baadhi ya wanajeshi wa kikosi hiki cha MONUSCO wameshapoteza maisha hasa hey, wanajeshi kutoka Tanzania hey, tukio la kukumbukwa zaidi ikiwa ile wakati uh, walinda amani kumi na wanne walipouawa. Uh, kwa mazingira yaliyopo hapo huko, uh, watu wanatarajia kuona MONUSCO hasa inafanya nini. Wanataka MONUSCO ijibu kwa mashambulizi ma, ma ama kwa vitisho vya mashambulizi yoyote ambayo yanaweza kutekelezwa dhidi ya raia ama dhidi yao wenyewe wanajeshi wa Umoja wa Mataifa kinyume na hivi sasa, kabla ya mwanajeshi aliyoko huko kwenye uwanja wa mapigano kuchatua risasi, tunaomba ridhaa itoke New York. Yaani hiyo bureaucracy ndio wananchi wamekuwa wamechoshwa. Kutoka huko mashariki imekuja Kinshasa, watu wa Kinshasa waitume New York, New York itoe majibu kwamba mchatue risasi ama msichatue risasi ama mchukue hatua hii ama, ama, ama, hi, ama nyingine. Kwa hiyo imekuwa uh, utaratibu mrefu, mashambulizi yanaweza yakafanyika na yanamalizika na baadaye ndio Uh, uh, uh, wanakuja tu kutizama kilichotokea. Unaona, ndio swala ambalo limekuwa limezusha uh, tofauti zaidi baina ya Umoja wa Mataifa na jeshi ama serikali ya Kongo ama raia wa huko Kivu ambao wamesema kwamba kwa kweli tumewaona, lakini hatujaridhika na kazi wanayoifanya na kiujumla, mtu ambaye kwa namna moja ama nyingine hafuatilii yale yanayoendelea hapo nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kiujumla, unaweza ukasema hali ikoje hivi sasa, hasa ikizingatiwa kwamba uh, ndiyo kuna baadhi ya makundi yenye silaha, e, kuna baadhi ya wanasema kwamba kuna hali fulani ya vikundi vingine vinaonekana vya kigaidi kama ilivyo ADF lakini kiujumla kwa kile ambacho unaweza ukasema kama tathmini ya kutoka kwa serikali kutoka kwa Umoja wa Mataifa, hali ikoje hivi sasa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwenye swala zima la usalama? so, bado majimbo eh, eh, ya Kivu ya Kaskazini, Kivu ya Kusini na Ituri kuna wasiwasi, kwa sababu kuna zaidi ya wahamiaji vita milioni moja ama wakimbizi wa ndani milioni moja ambao hawako kwenye makazi yao kutokana na machafuko ya hivi uh, karibuni na tuseme mwaka mzima huu wa elfu mbili na kumi na tisa, kulingana na takwimu za Umoja wa Mataifa. Kwa hiyo uh, hata zaidi kwenye maeneo ya Beni, mtaa huo wa Beni umekuwa kila mara kwenye mashambulizi, na huko Minembe kwenye jimbo la Kivu ya Kusini, kwenye mtaa wa Fizi pia kumekuwa na machafuko na huko kwenye majimbo kadhaa, kwenye jimbo la Ituri pia kumekuwa na machafuko. Kwa hiyo kwa ujumla hali ya kibinadamu kulingana na Umoja wa Mataifa, mashirika ya, ya kiuki ni kwamba hali ya, ki, ya kibinadamu bado ni ya wasiwasi kwenye maeneo hayo, lakini wanaendelea kuelezea ku kwamba ni lazima kuwepo na misaada ya haraka kwa ajili ya kuwasaidia raia ambao hawana makazi na wanayojonjia huko. Salehe bwana Milongo, mimi ni kushukuru sana uh, hii leo kwa kutueleza mapokezi ya uh, hapo jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ya uh, uamuzi wa baraza uh, la usalama la Umoja wa Mataifa uh, kupitisha azimio ambalo linaipatia uh, kile kikosi cha walinda amani muda zaidi wa kuendelea kufanya shughuli zake nchini humo Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, e, wakati huu ambapo vilevile kikosi hiki kimekuwa kikipata ukosolewaji mkubwa kutoka kwa wananchi kwa sababu wanaendelea kudai kwamba hali ya usalama si shwari kama jinsi inavyotakikana, e, kutokana na uwepo wa kikosi hicho. Tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki. Tutakaporejea tutaingia katika sehemu ya pili ya kipindi cha kwa undani ambapo tutazungumzia michezo. Na hasa tutaangalia kile ambacho kinaendelea katika klabu, katika ligi ya soka ya Uingereza ambapo klabu ya Arsenal hileo imetangaza kocha wake mpya. Nam karibu katika uh, sehemu hii ya pili ya kipindi hiki cha Kwa Undani, ambapo klabu ya Arsenal hii eh, leo imemtangaza kocha wake eh, Michael Arteta. Uh, kocha huyo yeye aliwaaga wafanyakazi uh, wa timu yake ya zamani ya Manchester City hapo jana asubuhi, ambako uh, alikuwa akitumikia kama um, kocha, um, kocha msaidizi um, akiwa nyuma ya Pep Guardiola ambapo ripoti mbalimbali mbali, e, sasa hivi zimeonyesha kwamba rasmi Arteta ni kocha mkuu wa klabu ya Arsenal as, klabu ambayo kwa miaka ya uh, hivi karibuni takriban miaka kumi iliyopita imekuwa katika hali mbaya ya msukosuko e, toka wakati yupo kocha wake wa kipindi kirefu Arsene Wenger, ambaye naye alivyoondoka akatarajia kwamba watamleta kocha atakayeleta mabadiliko Unai Emery, ambaye yeye vilevile kwa hali jinsi ilivyokuwa, e, ameshindwa e, e, kuleta mafanikio makubwa ndani ya klabu hiyo na kuamua kutimuliwa e, kazi kwenye ya simu eh. Vilevile tunaye mchambuzi um, eh, wa masuala ya michezo eh, ambaye yeye anaishi kule E, nchini Uingereza lakini hivi sasa yuko jijini Dar es Salaam. E, bwana mzee, karibu sana na tueleze kile ambacho e, unakiona kwenye swala hili e. Mzee mwalimu wewe, unafuatilia ligi hii ya Uingereza, unaishi Uingereza, tueleze je, kwamba kizungumkuti ambacho kimekuwa kimetanda katika klabu ya Arsenal hivi sasa kitamalizwa, hasa ikizingatiwa kwamba huyu ni mchezaji wa zamani wa klabu hiyo. Kama ulivyosema kwamba ni mchezaji wa zamani wa klabu lakini kizuni mkuuti ambacho tumeki kimeeea sasa hizi kiangalia kiundani zaidi, kama Arsenal wanataka kukimaliza kile basi tegemee msimu huu kwamba kinaweza kikawa kimeicha, kutokana na kwamba wamemteua Mikel Arteta kuwa meneja wao mpya. Ukiangalia kwamba Arsenal iko katika nafasi ya kumi na imefanya vibaya. Msimu huu zikija msimu mingine yote iliopita takriban miaka thelathini na mbili, tunaweza tukasema. Kwa hiyo kazi kubwa sana ya kufanya pale Arsenal. Uh, na tunategea kwamba Arteta atapata ushirikiano wa kutosha anachohitaji, kwamba washabiki wa Arsenal wawe na uvumilivu, na Arteta anahitaji spoti ya kila mtu kutoka kwa mashabiki, hata ngazi ya juu ya bodi ile ya Arsenal lakini tatizo la Arsenal mpaka hivi sasa unadhani ni kocha ama wachezaji e, mwalimu? Uh, tatizo la Arsenal sasa hivi lipo katika, naweza sema pande zote tatu, kwenye upande wa kocha, kwenye upande wa wachezaji na ile uh, kamati nzima ya uongozi wa juu kwenye Arsenal yenyewe kwa sababu tangu uh, kocha Arsenal Wenger ameondoka wameleta ambayo washabiki wengi wa Arsenal wamafiki, vile vile ule uendeshaji wao wa timu kwenye kununua wachezaji na ile bodi nzima ya skauting nani anaondoka vile vilevile. Kwa hiyo anatakiwa sasa hivi a kuangalia zaidi, kwa sababu kwa sababu yeye amecheza pale, amekuwa anauzoefu, amecheza chini ya Wenger na amefanya kazi kama namba mbili, kwa hiyo ana wefu mkubwa kwenye Premier League, anajua nini kinachohitajika, anajua nini kiweka pale a, nini cha kubatilisha na nini kinachotakiwa kufanyika ili aweze kusonga mbele, na kwa hivi sasa hali jinsi ilivyo, manake Arteta hajawahi kuwa a, kocha moja kwa moja akiwa kama mkuu wa mtu wa mwisho wa kufanya maamuzi a, magumu kwenye timu kwa kwenda kwake, maanake huu ndo itakuwa kama vile kibarua chake cha kwanza, licha kwamba alikuwa uh, nyuma ya mgongo wa Pep Guardiola, moja kati ya makocha bora kabisa uh, duniani kwa hivi sasa. Uh, unadhani kwamba uh, changamoto kubwa ipo kwake ni ipi? Kwa sababu ukizingatia kwamba hii ni mara ya kwanza yeye anakuwa kocha mkuu, lakini wakati huo huo tunaweza tukasema kwamba ana utundu ule ambao anaweza kawa ameupata kutoka kwa Pep Guardiola kwa Ateta anaweza kalimuti vile inavyotakia, kwa sababu amekuwa chini yao watu wawili uh, wakubwa kwenye mchezo ambao tumewataja hapa. Changamoto nyingine nadhani kwenye upangaji wa timu vile vile, kwa sababu tumeona kutoka kwenye hivi tano, upangaji wa timu waokuwa sawa sana, washiriki wengi waasi walikuwa waafiki. Kwa hiyo hiyo changamoto kwa Ateta kwenye maamuzi vile vile ya timu gani inatakiwa kucheza. Lakini mimi binafsi naamini kwamba Arteta kule alikotoka na alikopitia, nikiwa sana kwamba kama mchezaji na captain wa Arsenal chini ya unga na kuko nyuma ya Pep Guardiola, ukiangalia kwa Pep ye mwenyewe vile vile alianza kama anavyoanza kazi ya sesa, kazi yake ya kwanza pale Barcelona, alikuwa hajatoka katika kazi kubwa, alikuwa ametoka kwenye akademi ya Barcelona akapandishwa moja kwa moja kuwa meneja ya timu ya kufunga Barcelona, kwa hiyo kuna vitu nina hakika kwamba Pepe atakuwa amemwelekeza na amemwelezea na amempa ile taarifa kwamba kinawezekana, na labda ungetueleza vilevile kikubwa ambacho uh, tutarajia kuona anakifanya ni nini, nini? Je, katika kununua wachezaji, kuna wachezaji ambao nadhani uh, wanaweza wakaondoka, maanake tunajua hivi sasa ni dirisha dogo, lakini uh, hapo mwakani kwenye majira yale ya joto ambapo huwa mara nyingi unafanyika usajili mkubwa kabisa, tutarajie kuona hilo linatokea ndani ya klabu ya Arsenal, au nadhani kwamba anaweza akabaki na kikosi hiki ambacho anacho ambacho vilevile bado kimesheheni wachezaji wengi sana wachanga. Mkwa, kwa nadhani kwa sasa hivi anachotakiwa kukifanya kikubwa ni kwamba azuie wachezaji wake muhimu na wakubwa, kaii kwamba Aubameyang anaweza ya akaondoka, unafunnu vilevile alikuwa uh, haiko uh, uh, na furaha pale nafasi kucheza, anaweza kuondoka. Kwa hiyo kwa kipindi hichi cha dirisha dogo, anachotakiwa ni kwamba akiweke kikosi kiwe kama kilivyo, yani asipoteze mchezaji yote, hususani wakubwa liowaongelea. Kingine ni kwamba aangalie kutoka likifunga dirisha kubwa, akiweza kuokoa wachezaji wote ambao anawahitaji kama nilivyosema, na kikosi kubwa, ingawa kwamba wengi ni vijana, lakini anachotakiwa ni kwamba aangalie kwamba yale majina yote ya e, e, ile kipindi cha uh, Premier League imesimama, mpaka uh, elfu mwezi wa nane, ambapo tena ni nani wakuja kuongezewa katika timu, mchezo gani anahitajika uh, wapi pana mapungufu uh, tunajua kwamba wana mapungufu na nyuma katika ukabaji vilevile. Nikasema walifanya makosa kwenda kununua ule beki wa kati, walienda kununua aangalie nini cha kuongeza katika timu na kuanzia pale sasa, kwa washabiki nadhani ndo waanze kumjaji kuanzia pale. Lakini kipindi anachotaki ni kwamba tuweke timu katika mazingira mazuri, kama ataweza kumaliza katika nafasi sita za mwanzo au kumi za mwanzo, hicho ndio kipigania sasa hivi. Na labda mzee, unaweza kutueleza vilevile swala so moja ambalo la msingi sana no. tunaona Everton nao wanamchukua Carlo Ancelotti. Eh, nini ambacho unaona kitajitokeza uh, ndani ya klabu hiyo ya Everton. Klabu ya Everton ilikuwa inahitaji manager mkubwa, lakini naona kama Angelotti mkubwa zaidi ya Everton, lakini kizuri zaidi kwamba Everton wameonyeshaj mwingi wa wachezaji wengi katika kipindi cha joto kilichopita, na vile vile ile bodi ya Everton hana hiana kwenye kutoa hela kununua wachezaji kwa uh, hiyo Ancelotti ameenda pale, ni meja mkubwa, mi naeza nikasema mkubwa zaidi ya timu ya Everton. Watu wengi wamekuwa wakiongelea kwamba ingekuwa kama wabadilishani labda, alikuwa na takiwa arudi timu yake zamani ya Everton, lakini cha kuangalia kikubwa zaidi kwamba Ancelotti atalika nini pale Everton, kwa sababu kuna wachezaji vijana, vile vile tumeona kama Moise Kean na wengine kama na ewori ama wapya bado pale Everton na kikosi vizuri. Kazi nadhani ndogo ya Angelotti kubadilisha badilisha pale vitu ambavyo vimekosekana. Nadhani Angelotti ana kazi ndogo zaidi pale Everton kuliko Arteta ambayo iko nayo. Asma mwalimu mzee, shukran sana kwa kuwa nasi hii leo na kuzungumzia michezo hapa kwenye kwa undani, na ni kuambie mtekelezaji wangu kwamba kambavie tunaomba radhi vilevile kwa laini vile vile ya simu haikuwa safi sana, ni kutokana tu na mambo ya kimtandao. Lakini tunakamilisha matangazo haya kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kwa juma hili, na usikose kujiunga nasi wiki ijayo katika sehemu nyingine ya kipindi cha kwa Undani. Mimi ni Idi Ligongo.