kutoka studio 15 hii ni voa express voa express kutoka jiji kuu la marekani washington dc ikiwa ni tarehe ishirini mwezi wa disemba mwaka wa 2019 siku ikiwa ni ya Ijumaa, kutoka hapa Washington. Jina langu Harrison Kamau na mimi jina langu ni Patrick Nduimana. Kwa pamoja tunawakaribisha kufuata yale tuliyoandalia leo uh, katika matangazo ya VOA Express, tukianzia hapa Marekani. Kamau, ni kwamba jana kulikuwa mjadala wa wagombea wa chama cha Demokratic kwenye uchaguzi ujao. Basi kwa hiyo tutaangaliangalia tu nini walizungumza, masuala nyeti ambayo waliyezungumzia ni katika Express. Vilevile, jana tulikudokezea kwamba leo ndio siku ambayo maamuzi kutoka baraza la usalama la Umoja wa Mataifa yalikuwa yanatarajiwa kuhusiana na iwapo uh, muungano wa walinda amani nchini DRC ama MONUSCO utaendelea au la. Na sekunde chache zijazo, tutajua zaidi hali ilitokea vipi huko DRC. Na huko Kenya kuna mvutano wa kisheria, Kamau, kati ya magavana ambao wanashukiwa au wanashutumiwa kwamba walihusika katika mambo ya ufisadi, sababu kuna maamuzi ya mahakama kuu ambayo iliomba maafisa hao wakati uchunguzi ukiendelea, wasifiki hata mbele ya ofisi zao au wasifiki ofisini mwao. Kwa hiyo bado magavana wanasema hii ni kuwanyima haki. Sasa Wandera atatuelezea mengi zaidi kuhusu uh, mvutano huu. Ni vidokezo tu, kumbuka tuna jicho vilevile vile, tuna mziki, tuna baadhi ya maswala yanayotia fora kwenye mitandao ya kijamii, lakini moja kwa moja tuelekee ama turejee hapa Marekani, ambapo jana usiku wa Alhamisi huko hmm, mjini Los Angeles mdahalo wa mwisho na wasita wa chama cha ama wagombea wa Demokrat ulifanyika na umefanyika wakati tu yakiwa ni kama masaa ishirini na manne baada ya kura Alright. kupigwa na baraza right la wawakilishi kwamba Trump, mm -hmm. kwamba Trump hatakika ni madarakani ama watamuondoa madarakani. Kwa hivyo wengi walitazama sana wakitarajia kusikia kutoka kwao hawa Wademokrat kuhusiana na maoni yao kwamba sasa Trump tayari mambo yake ni kama yanaumbaumba kidogo, na mambo hayakuwa mchezo kule kwenye mdahalo kwa sababu Uh, wakati wa suala la kuondolewa madarakani kwa Trump lilipoanza uh, kuzungumziwa Amy uh, Klobuchar ambaye ni senata kutoka kule Minnesota, yeye alisema kwamba hali ya Trump sasa ilivyo ni ngumu hata zaidi kuliko iliyokuwa ikimkabili yule Rais, uh, Richard Nixon aliyewahi mm-hmm. kutolewa ikizingatiwa kwamba Trump sasa ni watatu katika historia ya Marekani, na ukizungumzia kuhusu yu Amy Klobuchar huyu ambaye ni senata uh, atakuwepo wakati uh, senator, uh, baraza la Seneti litaanza kusikiliza shauri hili ambalo linamkabili Trump na basi, hapa ni kimnukutu kidogo. Alisema iwapo Trump, iwapo Trump anajua kwamba au anasema uh, maamuzi yaliyochukuliwa na baraza la wakilishi ni, ni, uh, ni, uh, ni kinyume au hayastahili kuchukuliwa hatua hiyo ya kushtakiwa kuondolewa madarakani Inam. Hapa anauliza kwa nini anawaziwia wale mashahidi wasifiki mbele ya baraza la seneti iwapo e, alafu sasa jambo lingine ni kwamba mgombea wa urais Bernie Sanders ambaye alikuwa kwenye mdahalo wa jana na Elizabeth Warren, ambaye pia alikuwa kwenye mdahalo huo, kumbuka, wako kwenye baraza la Senate, na sasa maamuzi yaliyofanywa na baraza la wawakilishi yanaelekea kwenye Senate pale mwakani, inatarajiwa labda mwezi ujao Januari. Lakini sasa wote wawili watakuwa wakisikiliza hoja hii ya iwapo Trump ataendelea kuwa kama majaji <laughs> kuhusu msimamo wake wa kisera mm -hmm. Lakini nafikiri kwamba wa conservative wanaamini kuwa hatuwezi kuwa na rais wa aina hiyo asiyeheshimu kiti Rais arais wa Marekani mm -hmm, akisema kwamba wadhifa huo wa rais unaonekana kwamba umetiwa doa kulingana na yeye na, na, na Bernie Sanders, Elizabeth Warren ambaye kama alivyogusia naye atakuwa kwenye uh, kusikiliza shauri hilo litakapofika kwenye baraza la Senate, japokuwa bado mivutano inaendelea kati ya Wademokrat na Warepublican. Ye amesema kilichofanyika kumshtaki, kumfungulia mashtaka ya kumwondoa madarakani rais Trump ni kuheshimisha katiba. Anasema viongozi wote wanapoingia madarakani wanakula kiapo kwamba wataheshimu katiba. Kwa hiyo anasema Trump aliyowafanya yeye, upande wake anaona kwamba vile alivunja katiba. Kwa hiyo watakachokitekeleza wao ni kutekeleza kuheshimu katiba ya Marekani. Baada ya mdahalo huu kumalizika jana, mzungumzo ambayo amekuwa akiendelea kwenye mitandao ya kijamii na vyombo vya habari, wakiangalia sasa mambo yalikuwaje kwenye mdahalo, wanasema kwamba aliyekuwa naibu wa rais Joe Biden aliibuka kama mshindi wa mdahalo wa jana, kisa na sababu suala la kwanza la kumwondoa Trump madarakani linahusiana na yeye Biden. Kwa hivyo mwenyewe kabisa wanasema lile limempa umaarufu mkubwa mm -hmm. Kitu cha pili wanasema kwamba wademokrat wengi wanamwona kama yeye ndio mwenye uzoefu wa kuweza kukabiliana na Trump. Kwa upande mwingine wa Republican, hakika kweli. Eh, Kamau, mdahalo wa jana, wagombea wote walipojieleza, walitaka kuonyesha kwamba wote, kila mmoja anaweza akamshinda Trump kwenye uchaguzi ujao, uchaguzi. Kwa hiyo jana ilikuwa ni kuonyesha mimi ninaweza kufanya nini, na kawaida kama ukilinganisha na midahalo ya hapo awali, walikuwa wanagongana wanagongana, wanatupiana maneno, lakini jana walizuia sana kugongana, walizuia kugongana, manake ilikuwa ni kila mtu anataka kuonyesha umaarufu. Nani anaye umaarufu au uwezo, yeah, wa kumshinda Trump kwenye uchaguzi ujao, sababu kinyanganyiro kweli kitakuwa ni kinyanganyiro kweli kabisa. Ni mambo yanavyoendelea kwenye siasa za Marekani, na sasa moja kwa moja tunaelekea DRC. Tuungane naye Austel Malivika, karibu sana kwenye VOA Express. Jana tulizungumzia kuhusu kuongezwa kwa muda au kukataliwa kuongezwa kwa muda wa MONUSCO. Basi leo mambo yametokea kuaje kutoka kwa baraza la usalama la Umoja wa Mataifa? Ni pamoja na nashukuru sana. Kama vile tulizungumza jana, ni kwamba watu walikuwa wanasubiri hatua ya Umoja wa Mataifa, lakini kwamba usiku huu baraza la Umoja wa Mataifa limewapa tena wanajeshi wa MONUSCO matuna ya MONUSCO Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kubaki tena mwaka mmoja wakiwa wanashughulikiana mambo ya amani, lakini katika uh, uh, mambo waliopewa ni kwamba wanasema kwamba wataanza kupunguza idadi ya askari wao, lakini kuongeza polisi, na hao polisi watalazimika kuenda kwenye vijiji kusaidiana na polisi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kulinda wananchi ai kufunza polisi wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Vile vile, kutakuwa na timu moja ya watu ambao watahusika na haki za wa binadamu. Watakuwa wanachunguza wale wanaotunga maovu ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, hata mauaji, ili siku moja wapeleke mahakamani, kwa sababu wanasema inaonekana kuna watu wanaotenda vitendo vya ukiukaji wa haki za binadamu kama mauaji ya Beni, kwa sababu hakuna uh, hakuna kwa anaa ana kuchunguza hayo mambo yote yanayoendelea, lakini kwa bahati mbaya ni kwamba wakati ambapo baraza la Umoja Mataifa limepewa mwaka mmoja, tena leo wananchi wameuliwa katika mji wa Beni na watu ambao wasiojulikana. Lakini wananchi wanasema waliuliwa karibu na kambi ya jeshi la serikali. Wananchi wao wanasema hivyo siku wa leo, vrema tunashangala, vrema inaonekana ADF aiku yake inakwaga tu siko soda zetu malivika kwa hiyo, mageuzi au mabadiliko ambayo yalifanyika kwenye muhula huu ambao umeongezwa wa MONISCO, wananchi hawana imani kwamba kutakuwa na mabadiliko yoyote katika shughuli za kikosi hicho cha MONISCO. Ndio kwa sababu hata vijana wa Lucha leo wamehala kwenye hapa katika mji wa Goma, wakisema kwamba sasa, iko Umoja wa Mataifa unasema utaongeza polisi wanajeshi wameshindwa, sasa wangeze polisi. Polisi wamefanya nini? Lakini wanaendelea kusukuma kwamba baraza la Umoja i nguvu wale askari wa FID, kikosi maalum dee ambayo kutoka Tanzania malau kufikiri kwamba sikuwa na nguvu na mamlaka ya kuweza kupigana moja kwa moja katika katianasik ari kwa sababu hoji uh, sasa hatujachambua vipengele t… vyote ambavyo vimeazimishwa, mm -hmm, katika baraza la Umoja Mataifa. Kwa hiyo vipengele bado vinaendelea kutazama t… iwapo kuna vipengele t… t… vingine ambavyo vimewekwa katika hii azimisho. Shukrani sana, Auster Malivika, kwa taarifa yako hiyo. Moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia. Maandamano yanayoendelea kote nchini India kupinga sheria yenye utata kuhusu uraia na kutaka ifutiliwe mbali yanaonekana ni changamoto kubwa kwa waziri mkuu Narendra Modi kuwahi kushuhudiwa tangu serikali yake ya wazalendo wa kihindu kuingia madarakani miaka sita iliyopita. Sheria hiyo imezua hofu kwamba huenda ikawabagua waislamu milioni mia mbili wa nchi hiyo na kuweza kuvuruga katiba ya nchi ambayo imeundwa chini ya misingi ya kutofuata dini kutokana na kufanya dini kuwa sehemu ya uraia. Viongozi wa bunge jana Alhamisi walizungumzia hatua zinazofuata kuhusu baraza la seneti baada ya bunge kupiga kura Jumatano ya kumwondoa madarakani Rais Trump ambaye ni rais wa tatu katika historia ya Marekani kuchukuliwa hatua kama hiyo. Katiba ya Marekani inaelekeza sasa seneti inatakiwa kuendesha kesi, lakini kuna tofauti kubwa baina ya viongozi wa Democratic na Republican katika bunge kuhusu jinsi hatua hizo zitakavyochukuliwa. Wademokrat wanaodhibiti bunge la wawakilishi walipitisha vipengele vya kumwondoa madarakani Trump kwa kutumia vibaya madaraka yake kwa manufaa yake mwenyewe ya kisiasa na kuzuia juhudi za kufanya uchunguzi dhidi yake. Ofisi inayoshughulikia kesi za unyanyasaji wa kingono huko Vatican katika kanisa Katoliki imesema mwaka huu imeshuhudia kesi takriban elfu moja zikiripotiwa kote duniani ikiwemo nchi ambazo hazijawahi kusikia kabla, ikisema kuwa hali mbaya inaweza kujitokeza zaidi katika mzozo huo na ukabili kanisa Katoliki. Kwa mujibu wa shirika la habari la AP, takriban miongoni miongo miwili baada ya Vatican kuchukua jukumu na kutathmini kesi zote za unyanyasaji wa kingono bado inakabiliwa na mzozo huo. Hata hivyo, baba mtakatifu Papa Francis alichukua hatua nyingine wiki hii kuvunja ukimya kwa kuweka watu zaidi kesi hizo za unyanyasaji kingono kwa kushirikiana na vyombo vya sheria na wafuasi wa waziri mkuu wa zamani wa Beirut Saad Hariri wameingia mitaani jana usiku kupinga uteuzi wa Hasan Diab kama mridhi wake. Wafuasi wa Hariri waliandamana nje ya nyumba ya Diab wakiwa na hasira kwamba mtu wao hakupewa nafasi hiyo. Diab, profesa katika chuo kikuu anaungwa mkono na kundi la Hezbollah kutoka Iran, alitajwa kuwa waziri mkuu siku moja tu baada ya majadiliano ya bunge. Licha ya kupata kura nyingi katika bunge, Diab ameshindwa kupata uungaji mkono wa viongozi wa Suni akiwemo Hariri. ni mambo ndani ya VOA Express Ijumaa, kwa hali ya taratibu, pole pole, tunaendelea tu ikizingatiwa kwamba sikukuu nayo imeanza kupiga hodi, na ninajua popote ulipo, labda huenda umesafiri huko katika maeneo ya kukutana na jamii na marafiki, au uko safarini, au ndio unafungafunga biashara yako, lakini nachoelewa ni kwamba sasa msimu wa sikukuu umeshaingia, ni Disemba watu wanaanza kujiandaa kabisa. Uh, barabara uh, eti huyu jamaa anasema pombe, sigara yuko tayari kuacha bila kung'ang'ana, lakini wasichana hata acha. Kwa hiyo tunakwenda huko Nairobi, tunaongana naye Kennedy Wandera. Kennedy, naam, mvutano huu kati ya hao magavana wanaotajwa katika kesi za ufisadi na mahakama, hebu tueleze. Eh, mahakama eh, magavana, ya rufaa leo imetoa uamuzi ikisistiza kwamba magavana wanaoshtakiwa kwa makosa ya ufisadi wanafaa, ah, kutofika mbele ya afisi zao au ah, kutekeleza majukumu yao kwa afisi hizo kwa sababu ah, wameshtakiwa kwa makosa ya ufisadi. Na huu ni uamuzi ambao ulikuwa ume, umetolewa hapo awali na mahakama kuu, jaji wa mahakama kuu ah, ah, Mumbi Ngugi na sasa majaji watatu wa mahakama ya rufaa wameshikilia, wameidhinisha wa uamuzi huo. Huyu ni jaji David Musinga, Stephen Gatembu na Agnes Murgor, wakisema kwamba wa uamuzi huo uh, unasaidia sana, kwa sababu gavana akirejea katika afisi yake na ameshtakiwa, ana ushawishi mkubwa wa afisi yake na anaweza kuhitilafiana na, na mashahidi sasa Wandera anajua kwamba gavana Ferdinand Waititu, ambaye alipigiwa kura ya kuondolewa madarakani, ndiye aliyewasilisha malalamishi mbele ya mahakama kwamba angehitajika kuendelea na shughuli zake kama gavana. Sasa uamuzi ambao umefanyika unamaana, unamaanisha nini sasa hasa pia kwa gavana wa Nairobi, ambaye vilevile vile, anakabiliwa na mashtaka ya Waititu? Ni, ni magavana watatu ambao wamekuwa tayari wameshtakiwa kwa makosa ya ufisadi, akiwa gavana huyu ulimtaja, Ferdinand Waititu, gavana wa Nairobi Mike Sonko na gavana wa Samburu Moses Lenol Kulal. Uamuzi wa leo ni kumaanisha kwamba mahakama ita, ina uwezo tu wa kutoa vigezo au vikwazo kama sehemu ya kutoa dhamana kwa washtakiwa ufisadi kwamba hawaruhusiwi kurudi katika afisi zao na kutekeleza majukumu yao wakiwa huko. Hii inamaanisha kwamba hata gavana Soko ambaye pia ameshtakiwa uh, hafai haruhusiwi kufika katika afisi yake wala kutekeleza majukumu ya ugavana akiwa katika afisi hizo. Kwa hivyo hamna yeyote, kipindi hicho chote, wakati watakapokuwa wanasikiliza kesi zao, hawaruhusiwi kufika katika afisi zao. Uh, Wandera, majaji wanapochukua maamuzi huwa wanatoa maelezo, uh, kwa nini wamechukua maamuzi hao, kuwakataza magavana wasifiki uh, kwenye afisi zao. Majaji wanaeleza ni kwa sababu gani. Majaji wanaeleza kwamba kutowaruhusu ku, kufika katika afisi zao ni ni, si kwamba ni kuwaondoa madarakani lakini ni kuwaonya tu kwamba wana, wana, wana, wana nguvu kama viongozi waliochaguliwa na wenyeji wa kisi hizo, wana uwezo mkubwa wa kuhitilasiana na mashahidi na uh, kutoendelea kufuata m-mwongozo wa kesi hizi za ufisadi. Lakini tumsikilize jaji uh, Jamila Mohamed alivyoeleza wakati akitoa wa uamuzi huo wa, wa majaji watatu wa, wa mahakama ya rufaa ya Kenya. Gavana wote walioshtakiwa kwa makosa ya ufisadi au afisa yeyote wa serikali ambaye ameshtakiwa kwa makosa ya ufisadi anafaa kujiepusha na vitendo vya kurejelea majukumu yake katika afisi yake, anafaa kukaa kando mpaka wakati kesi yake itasikilizwa na kuamuliwa. Asante sana, Kennedy Wandera kwa taarifa yako hiyo. Harison Kamao, leo ni Ijumaa, lazima kutakuwa na muziki bila shaka, kawaida ya VOA Express, na tunaelekea nchini Uganda, tunapompata Sheba anasema muwe ndani ya VOA Express. mba nateremka hivyo, unajua, nikueleza kitu kimoja cha ngoma, iwe ni ya Burundi, ya Rwanda, mm, ya Afrika Kusini, ya Zimbabwe, ya Kenya, ya Tanzania, wimbo ni wimbo. mm -hmm. Kuna lugha ya wimbo, kuna lugha ya kimuziki, unaona? mm -hmm. Usielewe hata maneno, maneno, mdundo wenyewe tu nakupeleka hivyo. <laughs> <laughs> Ndio mambo ya muziki yalivyo, wanasema ni universal language for mankind <laughs> yani ulimwengu wote. Uh, <laughs> mm -hmm. sasa mwaka unaelekea kumalizika, Patrick, watu wana mipango mingi sana, mingi sana. Na maazimio hmm. na mambo hayo yote lakini, sasa, mikakati ya mawazo ama mipango ya mwaka mpya na maazimio yako, mikakati ni ipi? Hebu tusikie jicho <laughs> leo linamulika nini kuhusiana na mambo hayo, ambao wengi kwenye mawazo sasa hivi wanapanga kwenye ma, uh, mipango yao ya mwaka ujao na nyakati hizi za sikukuu. Ni wasaa mzuri kabisa wa jicho letu na kualika msikilizaji langu, jina ni Lucy Patrick. Leo katika jicho letu tunaangalia mambo au ni vitu gani vya msingi ambavyo unapaswa kuzingatia katika kupanga mipango yako au malengo yako ya mwaka mwingine unaoanza ukizingatia kwamba sasa hivi tuko mwishoni, tunaenda kuumaliza mwaka wa elfu mbili na kumi na tisa. Hapa niko na mhamasishaji Brian, atatuambia ni mambo gani hayo muhimu ambayo wewe unapaswa kuyazingatia katika kuanza mwaka elfu mbili na ishirini. Karibu sana. Habari, majina yangu naitwa Irene Kamugisha. Mimi ni mhamasishaji niliyejikita zaidi katika kubadilisha fikra za vijana na mtu yoyote yule, katika kuzitoa fikra hizi kwenye mtazamo hasi na kuzileta fikra hizi kwenye mtazamo chanya. Na leo napenda kuzungumzia umuhimu wa kuweka malengo. Watu wengi sana, swala la malengo limekuwa ni tatizo kwa sababu eidha mtu anajikuta anaweka malengo makubwa sana ndani ya mwaka na anataka ayatimize yote ndani ya mwaka, na inafika mwisho wa mwaka kama hivi sasa eh? E, tunakaribia kumaliza mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Mtu akiangalia malengo yake anaona ajafika hata nusu. Sasa nataka nizungumze na wewe kuhusu hili swala la malengo. Kabla ujaweka lengo lolote, ni lazima uwe na maono kwamba unataka kufika wapi. kwa mfano una unavyokuwa unataka kujenga nyumba eh? ni lazima kwanza uwe na vipimo sahihi kutoka kwa mchora ramani kuhusu hiyo nyumba. Baada ya hapo, sasa ndo tunakuja kuweka masuala ya fedha, ndo tunakuja kuweka malengo kwenye suala zima la fedha, namna ya, ku, ya kuwezesha nyumba hii kujengwa. Unavyokuwa unaweka malengo, ni lazima uwe na maono kwamba unataka nini hasa kwenye maisha yako, kwenye biashara yako, kwenye mahusiano yako. Chochote unachofanya ni lazima ujue unataka nini. Kwa kitu cha kwanza a, kuna neno linaitwa smart. Smart ili neno ndo linalotakiwa ulizingatie sana katika kuweka malengo yako, ni neno ambalo kirefu chake ni specific, measurable, attainable, relevant and time bound. Nitakuelezea haya maneno kwa Kiswahili. Specific maana yake hapa ndo tunasema lazima ujue unataka nini na kwa nini. Measurable maana yake lengo hili ni lazima liwe linaweza kupimika wa unajijua kifedha hauna hela lakini unaweka lengo la kujenga magorofa mawili, lengo hili linakuwa haliko measurable. Lakini pia attainable, ni lazima ujiulize, je, unavitendea kazi vya kutosha kutimiza hilo lengo unalotaka kufanya. Lakini lengo hili lazima liwe relevant, yaani ni lazima ujiulize lengo hili lina umuhimu gani kwako. Kitu siku zote kisipokuwa na umuhimu kwako, itakuwa ngumu sana sana kukitimiza. Ya mwisho ni time bound, kwamba lengo linaitwa lengo pale linapowekewa tarehe ya kulitimiliza. Natumaini nimekusaidia kwenye suala zima la kuweka malengo kwa ufupi sana, na nikushukuru kwa muda wako wa kuweza kunisikiliza ya leo. Asanteni ah, sana Jicho letu linatia nanga hapa, nami na nakuwa sina la ziada mpaka wakati mwingine. Lucy Patrick, VOA Express. Asanti sana Lucy Patrick. Basi nafikiri ushauri uliotolewa na mhamasishaji huyu labda utawafaidi wasikilizaji wetu na sisi pia. Kila mtu anasema kwamba malengo yanayopimika kwamba nisiseme gorofa mbili na uwezo sina, <laughs> na pia muda ya, ya, na muda pia unataka kutekeleza kwa muda gani? Unaona, kwa sababu sasa nikikwambia meli sasa hivi na labda sijafika kwa gari lenyewe au baiskeli, hmm. itakuwa pale ni changamoto. Usifanyi usi, usi, tu ukawa na ndoto au ukawa na tamaa, lakini lazima upange na ujue hicho kitu kitafanyika. Haya basi swali tuliuliza jana: Je, unaelewa mchakato wa kumfungulia mashtaka na kumwondoa madarakani rais wa Marekani? Majibu. Sasa mengi kweli kweli, hmm. Namwona mpenzi Balume Janvier, anasema sio rahisi kwani raia wenyewe walimweka Trump madarakani. Majaribu Bususu anasema yeye uh, ni kutoka Kagonga huko Tanzania, hajui chochote, ndio maana akijifanya anajua atashambuliwa na Trump <laughs> Uh, Jonas, uh, John Bita anasema kwamba yuko kule Kagera Tanzania. Anasema kiukweli, sijui utaratibu wote, ila utakuwa mchakato mzuri, maana rais naye anapaswa kuwa na ukomo wa madaraka, sio kujiona kama vile Mungu. Na inasemekana kuwa sio rais wa kwanza kushtakiwa, na wengine walipoteza mpaka urais. Hivyo havyo, ndivyo mambo yanavyokwenda Marekani. Eh, huyu uh, Raymond Matthew anasema tujuzeni. Kwa hiyo, uh, kama unaweza kumjuza huyu Raymond uh, kumjuza, anasema hajui anataka afahamu mchakato wenyewe. Mchakato wenyewe kidogo tunavyoufahamu pia ni kwamba haujakamilika na ukiendelea kufuatilia matangazo yetu tutakuwa tunafuatilia moja kwa moja, kwa hivyo, kila siku hata wiki ijayo ukifuatilia, tutakueleza hatua kwa hatua mambo yatakavyoendelea. Lakini sasa inatarajiwa kwamba itaenda mbele ya Senat. Labda tu kwa uchache nijitahidi na mimi mm -hmm. Baraza la Wakilishi la Marekani uh -huh. Linamshtaki rais kufunguliwa kuondolewa madarakani wanapokuta kwamba kuna makosa mm -hmm. ambayo aliyafanya ambayo anavunja katiba ya Marekani no. Lakini wanao majukumu ya kuhukumu au kusikiliza shauri ni baraza la Senat, ndipo sasa litafanya ma, maamuzi. Basi naona muda unakimbia, lakini Simon Samora unasema huu mchakato umetiwa chumvi sana na Wademokrat lakini naamini honorable, ndivyo anavyosema Donald Trump atasamehewa dhidi ya watesi wake. Haya basi, tuwashukuru wote waliochangia kwenye eh, swala hili na uh, uh, kusikiliza matangazo ya VOA Express kutoka Washington DC. Harrison Kamao, Patrick Ndwimana na mwelekezi wetu Aida Isa kwa pamoja, tuna wageni tukiwatakia kuanza vizuri weekend.