Kutoka studio 15, hii ni VOA Express barabara kabisa. VOA Express hewani moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Leo Ijumaa, tarehe 13 Disemba mwaka 2019. Express leo ni ile timu ambayo inaitwa dream team kama tulivyokuwa jana, ni Simba. Simba na nani tena? Hapana. <laughs> <laughs> <laughs> Patrick Ndwimana <nana> na mwenzangu hapa, <laughs> ndani ya nyumba anakuambia nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele. Msikilizaji langu ni Sunday Shomari, moja kwa moja Mbili na nusu za asubuhi hapa Washington DC, kibaridi kinapiga kwelikweli. Hali kadhalika tisa na nusu alasiri Afrika ya Kati, lakini kumi na nusu mchana pale Afrika ya Mashariki. Msikilizaji, mambo ya Ijumaa kama Patrick anavyoita mwenyewe, furahi dei, ni Ijumaa msikilizaji Mambo ni moto moto, wengine saa hizi ndio mnatoka makazini, wengine ndio wanasubiria subiria muda uishe, Patriki waingie viwanjani kuangalia mechi, kuangalia mambo mazito mazito, kupata vitu vitamu vitamu. Ni Ijumaa, mambo ni mazuri kweli kweli, msikilizaji. Haya, e, vile vilevile, na tumekuandalia mambo mengi kabisa huko DRC. Labda wakati huu tunazungumza, rais wa nchi hiyo Felix Chisekedi anahutubia baraza la seneti na bunge, tukibahatika kumpata mwandishi wetu huko Kinchasa, Salem Mwana Milongo atatupa mengi zaidi kuhusu hotuba hiyo ya kwanza ya rais Chisekedi tangu achaguliwe. Na vilevile usisahau kule nchini Kenya, nini ambacho kinaendelea nchini Kenya? Haya, baada ya hotuba ya rais wa nchi hiyo Uhuru Kenyatta hapo jana katika siku ya Jamhuri, siku ya uhuru ya watalam wa nchi hiyo mengi yamezungumzwa. Wataalamu, wachambuzi, wadau wanasema nini kuhusiana na yale yatokanayo basi tutazungumza na mwenzetu Kennedy Wandera atueleze kwa ah, kina. Usiondoke kwenye redio yako, vitu ni vizito kama kwenye. Kawaida sande ya Ijumaa huwa tuna ile makala ya jicho letu. Rahab Fred ametuandalia jicho letu, tutasikia mengi zaidi vilevile. Kama ulivyosema, leo ni Ijumaa, lazima kutakuwa na burudani spoti, nini. Bila shaka mengi tutajuzwa tu na mwandishi wetu wa kule Mombasa Joseph Fate Kioko. Bila kukosa masuala ya muziki, tutapiga muziki barabara vilevile vile, kwenye kipindi hiki Haya, nakwenda moja kwa moja Kinshasa. Kinshasa, salem mwana Milongo. Asante sana, uh, Patrick, nakusikia. Haya basi, Chisekedi yale ambayo ameyazungumza, yale aliyoyagusia zaidi ni yapi? Bado hotuba wa rais Chisekedi unaendelea, ni masaa mawili na dakika kumi na sita toka achukue maseni mbele ya wabunge na maseneta, kwenye makao makuu ya bunge inaitwa Palais du Peuple hapa Kinshasa. Rais Chisekedi amezungumzia kwa undani maswala yote ya kitaifa akianzia kwanza na maridhiano ya kitaifa, kitaifa, ambapo amesema kwamba juhudi nyingi zimefanyika. Amesifu uh, uh, ujasiri wa mtangulizi wake Joseph Kabila ambaye alikubali kuachia madaraka na kuweza uh, hivi kusababisha mpinzani aweze kuchukua madaraka hayo. Na ha, ameweza pia kutoa mwito kwa raia wa Kongo kwamba ni katika mshikamano na umoja ndio wataweza kujenga nchi hiyo. Amezungumzia pia suala la uh, kikosi cha kulinda amani cha Umoja wa Mataifa nchini hapa MONISCO, ambapo amesema kwamba ni lazima kuweko na mipangilio sasa ya kikosi hicho kion, kiondoke, lakini inaomba kiondoke kwa mipangilio, na amesema ni lazima wanajeshi wa kikosi maalum cha kutoka Tanzania, Afrika Kusini na Malawi wapewe nguvu zaidi ili waendelee kuwalinda raia. Kwa hiyo ndio masuala muhimu ambayo yamegusia. Na masuala ya kiuchumi, amesema kwamba kuna matatizo bado, lakini bajeti ambayo amependekeza ya dola bilioni kumi haitoshi kwa mahitaji ya Kongo, lakini ni mwanzo mzuri na vile vile amezungumzia kuhusu ugonjwa wa Ebola kwamba umeathiri sio tu maisha ya binadamu bali pia uchumi wa Kongo kwa asilimia tano nukta nane. Hizi labda mwana milongo, kwa muktasari tu yale ambayo anajivunia kwamba ameyatekeleza katika muda huu mfupi ambao anaongoza, uh, tangu achaguliwe ni yapi, na yale ambayo anaona kwamba bado hayajatekelezwa ambayo ni masuala ambayo ni chengamoto ni yapi? vipi ni suala ambalo amejivunia ni kama vile eh, kuweza hivi kuacha uhuru huu wa kujieleza, na kwamba mkongomani mahala aliko anaweza akazungumza anachokitaka, hata kuweza hivi kumkashifu yeye mwenyewe, jinsi alivyosema kwamba na hawafanyiwe hawa chochote na vilevile kuwaruhusu wapinzani ku, ku, ku, ku, ku, ku, ku, kuzungumza kuweza hivi kutembea na kufanya hotuba zao pasina matatizo, mikutano ya adhara, na amesema kwamba amechangia kurejesha amani kwenye majimbo ya Katai alipotokea mwenyewe Chisekedi na majimbo ya huko uh, kaskazini maeneo mwa, mwa, mwa uh, ya huko kaskazini lililokuwa jimbo la na Katanga. Lakini amesema changamoto ni amani ya Kivu ambayo amesema kwamba anaweza hata maisha yake kuyaweka mhanga kwa ajili hivi ya kuweza kuwanusuru kwa wakongomani walio wengi. Na pia amesema suala la kupambana na, na rushwa na umasikini bado ni changamoto kubwa kwake, lakini amemsifu pia eh, kwamba amefanikiwa kuweko na elimu ya bure ijapokuwa ina changamoto nyingi, lakini amesema mradi huo hawezi kurejea nyuma hadi hapo utakapokamilika. Asante sana Sale Man, Man, Milongo, kwa taarifa yako hiyo. Uh, Sunday Shomari, naona moja kwa moja tuende huko Nairobi. Sawa kabisa, namwona Kennedy Wandera yuko standby pale Nairobi, Kenya. Kennedy Wandera, karibu, tueleze katika Vio Express hii leo jinsi wadau na raia nchini Kenya walivyopokea hotuba ya Rais Uhuru Kenyatta, hasa akigusia mambo eh, makuu ya wanasiasa eh, kufanya utetezi. Hebu tueleze zaidi kuhusu suala hilo. Ni kweli mjadala bado unaendelea hapa Kenya kutokana na hotuba ya rais Kenyatta wakati wa uh, kuadhimisha miaka hamsini na sita ya Kenya kujinyakulia uhuru. Na alichokisema Rais Kenyatta ni kwamba kumekuwa na wabunge na maseneta ambao wamekuwa wakifika mahakamani kuwatetea magavana au viongozi wa serikali ambao wamejihusisha na ufisadi. Hebu tumsikize Rais Kenyatta anavyoeleza. kama mawakili kuwatetea watu ambao wameshtumiwa kwa kashfa za ufisadi. Hilo alikuwa analizungumzia Rais Kenyatta wakati maseneta kadhaa na wabunge fulani wamefika mahakamani wiki hii kumtetea gavana wa jimbo la Nairobi, Mike Mbuvi Sonko, ambaye ameshtakiwa kwa makosa ya ufisadi. Lakini Rais Kenyatta anatoa suluhu. Hebu tumsikize anavyoeleza. You either serve the public in the role you signed up for or you serve the republic as a private practitioner. Anaeleza no. Kwamba ni uamuzi wa mtu binafsi, unaamua kufanya kazi ya serikali au unaamua kufanya kazi ya kibinafsi, huwezi fanya yote mawili lakini sasa nimezungumza na wale wataalamu wa katiba ya Kenya, wale waliotumika sana kuunda katiba ya Kenya na kuuliza iwapo mfumo huo anachokieleza Rais Kenyatta ni sahihi. Huyu hapa Bobi Mkange anavyoeleza. Ni kweli kwamba kama rais alivyosema katiba inaorodhesha kwamba mtu ambaye ni mhudumu wa umma eh, ama afisa wa dola hapasi ah, kuwa na kazi ama majukumu, majukumu mengine yoyote ya kibinafsi na, na haswa eh, kazi ambazo zinawapatia kipato cha namna moja au nyingine kwamba kama wewe ni mhudumu wa umma ama afisa wa dola state officer, ni lazima ujiondoe ama ujiuzulu katika nafasi nyingine ambazo ziko katika tasnia ya ya kibinafsi. So, Na Mwandera kwa kumalizia tu ameagiza kwamba kuma mwanasheria mkuu sasa Paul Kihara anafaa kuharakisha mswada wa sheria unaokinga wafanyakazi wa, wa serikali dhidi ya mwingiliano au mkinzano wa maslahi. Sawa, so kabisa, Kennedy Wandera, pengine kwa haraka haraka, wadau wengine, wananchi wa kawaida swala so hili wamelipokea vipi? Kwa upande wao wananchi ambao tulizungumza nao wanaeleza kwamba haifai mno kwa sababu hawa ni viongozi ambao Wana wanaendeleza mchakato wa kumwondoa madarakani gavana yeyote yule, kiongozi yeyote wa serikali, na hivyo basi hawafai kufika mahakamani kuwatetea watu hao, kwa sababu huu utakuwa ni mwingiliano wa maslahi, na hivyo basi ha hapatakuwa ha hapa ha hapa na uwazi katika shughuli nzima ya kuwaondoa iwapo itakuwa. Ni kushukuru sana Kennedy Wandera kutoka jiji kuu la Kenya Nairobi, na kutakia kazi njema, tutaongea wakati mwingine. Sasa basi tuelekee kwenye habari za dunia. Korea Kaskazini imesema iko tayari kujibu Marekani baada ya Washington kusema kwamba iko tayari kuchukua hatua madhubuti kwa makubaliano yanayolenga kuifanya Pyongyang kuachana na, na programu yake ya nyuklia na makombora. Balozi wa Marekani Kelly Craft ameliambia baraza la usalama Jumatano kwamba majaribio ya makombora ya Pyongyang hayana maana na yanatishia mazungumzo ya kuifanya Korea Kaskazini kuachana na mpango wake wa makombora na nyuklia. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Korea Kaskazini alisema kupitia shirika la habari la serikali kwamba maoni ya balozi huyo yalikuwa hayana maana na yatawasaidia wao kufanya maamuzi ya msingi, njia gani ya kuya ya kuchukua. Waziri Mkuu wa Uingereza Boris Johnson na chama chake cha Conservative wamepata ushindi mkubwa katika uchaguzi mkuu nchini humo wakijipatia viti mia sita na hamsini katika bunge. Ushindi huo wa chama cha Conservative katika uchaguzi wa mapema unaweza kupelekea suluhu katika suala la nchi hiyo kujitoa katika umoja wa Ulaya iliongojewa kwa muda mrefu, jambo lililopitishwa katika kura ya maoni mwaka 2016. Chama cha Conservative kimejipatia viti 362, Leba 203, chama cha Scottish National 48 na chama cha Liberal Democrats 11, Plaid Cymru 4, na the Greens kiti kimoja na vingine ishirini. Wafanyakazi wa Ufaransa leo wameendelea na mgomo dhidi ya mageuzi ya mafao ya uzeeni na hivyo kudumaza huduma za usafiri kwa siku ya tisa mfululizo. Safari nyingi za treni zilikatizwa, huku treni na mabasi machache tu yakibaki barabarani. Mamlaka ya uchukuzi katika mji mkuu wa Paris imesema kuwa msongamano wa magari katika jumla ya kilomita 331 mjini humo umeshuhudiwa saa 2 asubuhi kwa saa za huko. Wasafiri walilazimika kutumia usafiri mbadala na sio magari kufika kazini. Usafiri uliotumiwa ni wa baiskeli na skuta. Kiwango kikubwa cha dawa za kulevya na pombe kali zimeharibiwa leo kama sehemu ya kampeni ya kupambana na magendo ya dawa za kulevya mjini Karachi, Pakistani. Kiasi cha bidhaa haramu zenye thamani ya dola milioni 250 ambazo watu walijaribu kuingiza au kutoa nchini humo kwa njia ya magendo zilikusanywa alisema afisa wa forodha jawad weisi aga alisema kilo 715 za dawa za kulevya na chupa za pombe kali kiasi cha 65517 ziliharibiwa au kuchomwa Unacheka hapa, unacheka nacheka sana asante, e, nataka useme <laughs> ukweli. U, wimbo huu unasema, unakukumbusha zama zako za utotoni ukiwa na miaka miwili. Miaka miwili ulikuwa unaweza kusikia wimbo na una <laughs> miaka miwili alafu alafu unacheza mziki. Inawezekana miwili, labda miaka miwili, labda miaka minne, sawa, au mitano, wenye umenambia hapa. Basi nimevunja siri vitu <laughs> vizito hivyo <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> haya, basi tuende kwenye jicho letu. Katika jicho letu leo hii mwandishi wetu wa Dar es Salaam Rahabu Fred anazungumza na mtangazaji mkongwe Nasra Mohamed Juma ambaye ameifanya kazi hiyo kwa zaidi ya miaka 40. Kwa sasa ni naibu mkurugenzi wa shirika la utangazaji huko Zanzibar. Anaelezea kuhusu kazi yake aliyoifanya kwa mapenzi makubwa na kuzungumzia changamoto mbili ambazo kamwe hatazisahau maishani mwake. Nilipata nafasi ya kuenda kufanya kazi e, idhaa ya Kiswahili Kenya alinifuata kwamba tunafungua redio yetu kwa, ya Kiswahili, kwa hivyo tunaomba mimi oh, nikafanya proses zote. Sasa ulivyofika ule muda wa kwenda, mume wangu akakataa, akakataa kabisa, akasema usiende. Kwa hivyo unajua tena na kwa dini yetu na mtu kama unapata dini na nini na unabidi lazima umsikilize mume wako na nini, haya, nkakubali nafasi nkaikosa. Ilikuwa unaruhusiwa kuchukua mume wako na watoto wawili. uh -huh. yeah. Ha, sasa ndo yeye yeah, yeah, hakutaka kuwacha kazi yake mm. ye yeah, kwa sababu wakati huo alikuwa anafanya kazi yake, hakutaka kuwacha kazi yake. Iliniuma sana, lakini eh, nikasema pengine Mungu ndo amenilipia kwa hapa, pengine ningegombana na mume wangu tukaachana na nini, na kwa kweli ilikuwa ifikie hadi hivyo mm. lakini tena unajua tena watu wazima na nini basi nkatulia. Oh, yes, la kinyumbani pia mm, baba na mama. Nafasi kingine cha changamoto mm, tu ya kazi mm. siku ya kwanza kabisa naanza utangazaji kutoka hewani tulikuwa na kipindi kinaitwa Tueleze. tarehe sikumbuki lakini nakumbuka ilikuwa mwaka sabini na sita, yani nipo na mwalimu wangu ananifundisha basi kulikuwa na hicho kipindi Tueleze, wakati ule utawala wa Abudu Jumbe. Kumbe alikuwa kishamwita mkurugenzi asubuhi, ye mwenye rais kishamwita mkurugenzi asubuhi, anamwambia kwamba hicho kipindi kwanza kisiendelee mpaka serikali itakapotoa mwongozo. Wale watayarishaji hawana habari, kwa hivyo kipindi kimefanywa saa tisa, kilikuwa kinatoka saa tisa na robo saa tisa kipindi kimetoka. Kwa bahati kile, saa tisa na robo kipindi kinatoka, mwenyewe mheshimiwa Budi Jumbe kwa uwanja wa ndege na safiri, njiani hasa anakisikia, anasema hivi, si nimesema kisitoke, hivi tena imekuwaje? Kwa hivyo kawa kama teni au mwatie ndani mpaka nirudi. Basi kaja polisi na, na yaani, tuko studio hapo, eh, tuko studio kama mahaini vile nanini, tukaja tukachukuliwa. Maanaake sasa ule mwariri anasema kwani mzee, sie tumefanya nini? Mtakwenda jua huko huko. Yani nalia kwanza, unajua sijui kitu kwanza. Ile pale pale raha leo pale studio za redio, tukatua ndani ya gari au tukatolewa, tunapelekwa zetu wapi? Chuo cha mafunzo, tukaekwe ndani mpaka, mpaka mwenyee atakaporudi, au atapotoa uamuzi wowote. Chuo cha mafunzo kama mahabusu ba ni jela ndo tuko njiani, yule mhariri anasema, anamwambia yule alokuja kutuchukua, lakini sisi hatuna makosa, hichi kipindi kwanza hatukufanya sisi, wamefanya watu wengine. Kwa hivyo akasimama pale na ile gari, hey, nani na nani walofanya? Wakatajwa majina pale, fulani na fulani na fulani, walikuwa watu watatu. Basi akaligeuza gari, lakini wao si walitangaza. Mi, mi ni kwamba hivi sasa ni saa ngapi, kinaingia kipindi gani? Basi ndo hicho tu nilichofanya mi. Kwa hivyo ile gari akaturudisha, alivyoturudisha tena wakenda wakatafutwa wale sasa waliotayarisha hicho kipindi. Asante sana Bi Nasra Mohamed Juma, mtangazaji mkongwe huyu, ametupatia uzoefu na ujasiri pia katika kazi Hongera Haya, sana kwa mm -hmm, uh, mama Nasra Mohamed Juma, miaka arobaini ukichapa kazi ya utangazaji habari si rahisi mchezo, ni kazi kubwa kabisa. Hivi una miaka mingapi hivi uko kwenye uandishi wa habari? ni miaka zaidi ya kumi mimi ni kumi na saba. Kwenye muziki leo tunakwenda kwa mwanamuziki mkongo mwenye vitu vizito kweli kweli. Msikilizaji, kama uko tayari, asante sana, sana. Vitu vizito hivyo msikilizaji, in my eyes, Steve B huyo hapa, yeah, vitu unajua mm. Una, una kuna kibaridi lazima hivi mm. haya <laughs> basi tuende huko Mombasa ambapo kuna mambo mambo babam, lakini zaidi uh, mwenzetu Josephat Kioko anatupasha mambo ya sport michezo, hasa mashindano ya SEKAFA uh, Kioko Si jambo? Sijambo. Mimi timu yangu tayari imeshaondoka, maana yake Burundi, Burundi kabisa, ilifanya vibaya, haijawahi kutokea kufungwa na Eritrea na Jibuti, haijawahi kutokea. Ah, ni na nani huyo Kidumu? Ah, Kidumu. Ah, ah, okay sawa, haya basi <laughs> twambie <laughs> Yeah. Uh, yeah. Sasa michuano hii kwa kweli inaendelea uh, nchini Uganda ni michuano ya Secafa, Senior Challenge kwa timu za taifa kanda yetu ya Afrika Mashariki na Kati. Na hivi tukizungumza, Kenya na wenyeji Uganda tayari wanasubiri wapinzani wao kupambana katika nusu fainali, washaongoza makundi yao, Kenya ikiongoza kundi moja kwa alama sita na Uganda ikaongoza kujiingia kwa alama tisa. Kenya bado ina mechi moja. Sasa katika mechi ambayo imekamilika hivi punde, e, Eritrea imeadhibu Jibuti bao tatu kwa sufuri, na kuna mchuano mwingine unaendelea kwa wakati huu, Burundi ikiwa na Somalia. Kumbuka Burundi imesha yaaga mashindano, lakini Somalia wakiwa na alama moja, maanake wanatoka sare na katika mechi yao ya kwanza na Jibuti. Kama watashinda mechi hii ya leo, basi watakuwa na alama nne na watakuwa wanang'ania nafasi ya pili katika kundi waliomo pamoja na Uganda. Mm. Kundi la ba, Kenya ishafuzu. Tanzania wana nafasi nzuri sana kwa sababu wana alama tatu, wakiwa nyuma ya Kenya pale, na wao wamesalia na mechi muhimu sana katika michuano itakaochezwa kesho Jumamosi. Watakuwa Tanzania wanapambana na Sudan. Wakishinda Sudan, Watanzania watakuwa wapili nyuma ya Kenya kwa pointi sita. Hii ni michuano muhimu sana kutafuta vipaji miongoni mwa wachezaji wa kandanda, kanda yetu ya Afrika mashariki na kati na inakuwa na mvuto sana kwa watazamaji sana wa nyumbani ulivyotizama huo unaona timu gani ambayo labda itakuwa na bahati kubwa ya kunyakua kombe hilo la sekaf mimi nimesikitika kuona Burundi imeondolewa kwa sababu mechi za kufuzu kwa AFCON Burundi ilikuwa ni hatari sana ilipiga timu kubwa kubwa na ikaonekana ni strong, kumbe nguvu zao zilikuwa ni Afcon peke yake. E, eh, timu ile ilikuwa ni ya ilikuwa ni ya wachezaji wa kulipwa Kuhu. Sasa hivi wachezaji wale wote waliocheza Afcon hawapo a nnyi kuitwa hii Sekafa ni mashindano mazuri sana. Mimi kura yangu naweza kuipa Uganda Cranes, wanaonyesha mchezo mzuri sana, anacho anacho mm -hmm. na kwanza wanacheza nyumbani. Na sasa, Patrick, najua unapenda burudani kiasi, na kueleza Burundi, mmesikitika mm -hmm. Lakini Kidum ambaye ni Burundi Burundi, mkenya mkenya kabisa, wikendi hii atakuwa uh -huh. anaburudisha mashabiki wake hapa. Mimi tayari nimepata ticket kwenda mm -hmm. kushuhudia nyimbo zake za mahaba mahaba, Kidumu. Kwa hiyo utakuwa unaimba imba, Kioko, wikendi hii ukishika kitambaa kule. <laughs> Atakuwa ata na bendi yake ile ya bodaboda ile. <laughs> <laughs> iko naye Mombasa meja tele tele, kama fish na pilao hapa ni tele. Lakini niambie, huko Mombasa, najua Nairobi Kidumu anapendwa sana, sijui Mombasa uh, vilevile na hapo ana, ana mashabiki wengi yeye ana wafuasi kila mahali nji yetu ya Kenya. Nyimbo zake kweli zinaliwaza, na ile stori yake namna alipata mateso na kaji ya kuishi Kenya anavutia sana. Yeye mara nyingi anapiga Nairobi na sehemu za bara, lakini Mombasa amekaribishwa kwa shangwe sana. Naula jamaa na talent, sababu uh, si, si, si, si kazi rahisi ku kupiga ile batri alafu na unaimba ukipiga batri ni kazi ngumu sana kabisa, lakini basi alijaliwa akapata talenti hiyo. Uh, basi kila laheri, mburudike na ukimwona Kidumu mwambie namsalimu sana huko, ntampa kongole, na wewe mpe ongera hapo <todimu> <dada mgawe. todimu> sawa sawa, shukrani Josephat Kioko. <todimu> Jana aya, tuli tuli tuli, tuliuliza uh, miaka hamsini na sita tangu Kenya kujipatia utawala wake, yani ilikuwa ni siku ya jamhuri dei, ilikuwa ni jana hmm, umejivunia nini? Wamejibu wasikilizaji wengi kutoka pembe zote za Afrika Mashariki. Basi tusome baadhi ya walioandika hapa. Sawa kabisa, mi naanza naye huyu. Ndovya Kasiki yuko Bukavu, DRC, anasema mimi angao siku ya simu Kenya, naweza kusema kwamba muktasari, Kenya ni nchi nzuri, ina miundo mbinu bora na uchumi wake ni mzuri Hakika wana mengi ya kujisifia. Huyu ni Remi Mboya wa Kilimanjaro, Tanzania, anasema mimi ninaona Kenya imegawanyika kwa asilimia kubwa, na mgawanyiko huu ni wa ukabila na kisiasa. Msingi wa Wakenya wengi umejengwa kiukabila, tofauti na Tanzania. John Maipopo hasa na majivunia mengi mazuri, makubwa likiwa utengamano Afrika Mashariki, lakini awaepushe Kenya na mabeberu. James Kimeu anasema hakuna cha ja kujivunia upande wangu because hadi wa leo nachota maji chafu kwa visima haya. Huyu Eric Ndalizi yuko kule Congo, jamhuri ya kidemokrasia anasema, Kenya inaendelea vizuri kiuchumi na kisiasa, kwa sababu haina mizozo yoyote kama eh, DRC. Kwa hiyo anawatakia wote eh, mafanikio makubwa kule nchini Kenya. Haya, basi tunawashukuru wale wote waliochangia kwenye uh, Express, Patrick Ndwimana na Sandey Shomari. Hapa nawatakia wate ijumaa njema, furahi day hiyo. Eh, pata mambo mazito mazito kutoka hapa VOA.