Kutoka studio 15 Hii ni VOA Express, VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa ni Jumatatu ambapo mambo yanakwenda safi, kutoka hapa studio 15 ikiwa ni tarehe 9 mwezi nao ni wa 12 yani Desemba mwaka wa 2019, yani ukiwa ni mwezi wa kumalizia malizia mwaka wa 2019, na jina langu Harrison Kamau. Asante sana msikilizaji, pia hapa ikiwa tumejaa tele ndani ya studio uh, jina langu ni Sunday Shomani, nimekushajaa tele kama pishi la mchele, ikiwa ni saa tatu na nusu za asubuhi hapa Washington DC, halikadhalika 9:30 Afrika ya Kati nusu alasiri ya Afrika ya Mashariki. Msikilizaji, mambo ni mengi kweli kweli. Leo siku ya Jumatatu, Tanzania inaadhimisha uhuru wake ikiwa ni miaka 58 ya uhuru wa nchi hiyo. Mambo ni mengi kweli kweli kweli, kweli, kama leo hileo. Vilevile, vita dhidi ya ufisadi nchini Kenya vinaendelea vikali na vilivyo, na muda usio mrefu, tutakuelezea yaliyojiri kufikia sasa. Hali kadhalika msikilizaji, katika barazani utazungumza nasi utuambie hii leo, baada ya hiyo miaka 58 ya uhuru wa Tanzania, je, ni wakati mwafaka wa maridhiano kati ya chama tawala na upinzani? Tutasikia hayo kutoka kwako, kwa wengi imetuma maoni yenu kupitia Facebook, hali kadhalika kwa njia ya simu tutazungumza nanyi, na bila kusahau msikilizaji, leo tutaangalia pia maswala ya burudani. Basi hayo na mengine mengi yakiwemo yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii yote ni ndani ya VOA Express, na kama kawaida ilivyo, mziki leo tukiangusha pia kibao ambacho ni kipya kipya tu, ndani ya VOA Express. Popote ulipo, karibu tusafiri pamoja, tunapoyaangalia mambo kutoka mbali na karibu. Na moja kwa moja tunaelekea huko nchini Kenya, jiji kuu la Nairobi ambapo tunaungana na Kennedy Wandera. Karibu sana kwenye VOA Express. Hebu tueleze kuanzia mwishoni wa wiki mwa wiki kufikia leo, vita dhidi ya ufisadi vimefikia wapi? Wandera, unanipata? La, leo Nairobi gavana wa jimbo la Nairobi Wandera, tunapatana ndawandelendelea wandelanam leo, jijini Nairobi, hatimaye, gavana wa jimbo la Nairobi Mike Sonko amefikishwa mbele ya mahakama ya uh, ya kupambana na ufisadi kujibu mashtaka ya ufisadi yanayomwandama ya, na mbele yake amesomewa mashtaka kumi na tatu ambayo inaelezwa kwamba amejihusisha katika vitendo vya ufisadi na akionyesha kwamba kulikuwa na kwa mwingiliano wa masilahi yeye yeah, akiwa kiongozi wa jimbo na vilevile anajihusisha na makampuni fulani ambayo yanatoa huduma katika jimbo hilo la Nairobi. Lakini kama na hayo, Rais Kenyatta ametoa kauli, akaeleza kwamba vita vya ufisadi vita, vitaendelea vita, vita, na hiyo basi, mtu yeyote yule anajihusisha na ufisadi anafaa kubeba mzigo wake mwenyewe. Hebu tusikilize anavyoeleza Rais Kenyatta. Aha, sauti yake ya ke, uh, Rais Kenyatta uh, tutaicheza tu, tutaicheza ambapo mwelekezi wangu ananiambia kwamba itachezwa tu, lakini hebu tueleze, nilimwona rais Kenyatta akizungumza mwishoni mwa wiki na hasa hapo jana, na alipokuwa kwenye kanisa alizungumza vikali sana kuhusiana na vita dhidi ya ufisadi, na mahali pale palikuwa gavana ambaye pia anatuhumiwa, gavana wa Kiambu Ferdinand Waititu na, na sasa ikizingatiwa pia gavana wa Nairobi alikuwa wakati huo pia amezuiliwa. Je, hii ni ishara ama ni ujumbe fulani ambao rais dhahiri amesema na kutoa kwa taifa? Yaani ni ujumbe ambao anaweka waziwazi -wazi kwa kila mtu nchini Kenya kwamba ukiwa katika nafasi za uongozi, ukiwa na ni raia, basi, laku, na otu, basi wana jukumu la kuenenda jinsi unavyotakiwa kwa mujibu wa sheria za nchi. Na wakati wote unapopinda basi, ukaelekea mkondo tofauti, ukajikuhusisha na vita, ukajikuhusisha na vituko vya ufisadi, basi sheria hii itachukua mkondo wake, na haya ndio yanayowafiki hawa magavana kwa mfano. Magavana wengi wengine, wengi wamefikishwa katika mahakama hii, kama huyu uliomtaja Ferdinand Waititu wa jimbo la Kiambu, akieleza kwamba hafai kufika mbele ya afisi yake. Sasa ni gavana asiyefika mbele ya afisi yake. Na haya pia huenda akamfika huyu gavana wa jimbo la na Nairobi Mike Mbuvi Sonko, Wandera. Kwa kawaida pale ambapo gavana wa Nairobi labda pengine anashikwa ama anakuwa na mvutano na maafisa wa usalama, mara nyingi wafuasi wake hutokea kwenye mahakama na wakati mwingine kupinga hata kukamatwa kwake. Je, wakati wake kufikishwa mahakamani asubuhi ya leo kulikuwa na wafuasi waliokuwa labda wanapinga hatua wa hiyo ama labda kuoneshana kumuunga mkono? Kulikuwa na, na fununu jana kwamba uh, makundi ya vijana ya watu wanao na muonga mkono gavana huyo huenda wakafika mbele ya mahakama hii kuonyesha kusimama naye gavana. Lakini asubuhi mapema, barabara za kuelekea mahakama hiyo ya Nairobi uh, zilikuwa zimefungwa na zimetawalwa na na na na na na na askari hapa nchini Kenya. Kwa hivyo hamna yeyote aliyefika nafasi hiyo. Maafisa wa polisi walikuwa kila mahali, barabara muhimu zingine zikifungwa na iwapo ungehitajika kupita mahali pale, ulionyesha uh, sababu ya kukupeleka huko. Uh, sisi wanahabari tulikuwa na wakati mgumu, wakati mwingine unaulizwa leta vitambulisho na, na stakabadhi nyingine muhimu, lakini uh, usalama umedumishwa. Hamna yeyote mwananchi yeyote anastahili kufika sehemu hiyo kwa sababu no. askari uh, asasi ya polisi ilikuwa imeeleza kwamba mtu no. yeyote atakayejitokeza kuvuruga shughuli hizo basi ataadhibiwa ata Nakushukuru sana Kennedy Wandera. Kwa hakika iwapo kuna taarifa zaidi zitakazoendelea, tuna imani kwamba utatujuza. Basi moja kwa moja Sande, tuelekee Tanzania moja kwa moja. Basi huko nchini Tanzania ni kwamba hii leo Tanzania bara imeadhimisha kumbukumbu ya miaka hamsini na nane ya uhuru wake, na rais wa nchi hiyo John Magufuli amezungumza katika maadhimisho ambayo yamefanyika katika jiji la Mwanza, na kulikuwepo viongozi wa upinzani, mawaziri wakuu wa zamani na viongozi wa vyama mbalimbali vya mbali, mbali vya kisiasa. Tungane na mwenzetu George Njogopa aliyeko Dar es Salaam. Tueleze George Njogopa, eh, hii leo katika maadhimisho ya miaka 58 ya uhuru ya muhimu yaliozungumzwa hasa ni yapi leo? Sande, kuna mengi yamezungumzwa. Kwanza kupongezwa Tanzania kwa kuadhimisha miaka 58 ya uhuru wakiwa katika hali ya umoja mshikamano na upendo, na umetaja viongozi wa aina mbalimbali wamehudhuria, wamezungumza pia, na kwa mara ya kwanza sherehe za mwaka maadhimisho haya niseme yamefanyika mkoani Mwanza, na tumeshuhudia viongozi wa vyama vya siasa vya upinzani wakihudhuria, na kwa mara ya kwanza chama cha wananchi, chama cha Chadema ambacho hakijawahi kuhudhuria tangu uchaguzi uliopita mwenyekiti wake alikuwepo katika maadhimisho hayo na alikaribisha kuzungumza. Alihimiza umuhimu wa kuwepo kwa majadiliano, ila kila upande ujihisi kama huko katika taifa moja swala so, kama hili pia lilijadiliwa na mwenyekiti wa kafu Ibrahim Lipumba ambaye alisema kwamba anapongeza kwa Tanzania kutimiza miaka hamsini na nane wakati ukiwa na umoja, lakini alihimiza kwa alimumiza Rais Magufuli kudumisha demokrasia hasa wakati ambao taifa linaelekea katika uchaguzi mkuu wa hapo mwakani. Na pia mawaziri wakuu wastaafu nao walizungumza katika maadhimisho hayo, lakini kabla hawa wajazungumza raisere Magufuli alihutubia taifa akitaja viko mbele ambavyo serikali yake imefanikiwa kuleta maendeleo, kukuza viwanda na katika swali linalohusu sheria, Rais Magufuli alitangazwa kwa samehe wafungwa zaidi eh, ya elfu tano ikiwa tukio la kwanza kushuhudiwa katika historia ya Tanzania ya Rais Magufuli. Ndugu zangu, bila shaka misamaha hii yote itasaidia pia kupunguza tatizo la mrundikano wa wafungwa na mahabusu katika magereza yetu. Sifurahi sana kuongoza nchi ya watu wengi wakiliria magerezani. Nitoe rai kwa Watanzania wenzangu mliopata msamaha huu kujutia makosa yenu mlioyafanya na kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa msamaha huu ambao kimsingi yeye ndiye aliyewasamehe. Lakini niseme kuwa hii isiwe sababu ya watu kufanya makosa na wakitegemea kupata misamaha. George Njogopa, kwa kumalizia tu, wadau wa siasa pamoja na wananchi na wale ambao wamesikia viongozi wa upinzani wakizungumza hii leo, nini ambacho wanazungumza hapo kutokana na rai ya upinzani hii leo? Wengi wanahisi pengine, narudia tena, pengine ukawa na duru ya maridhiano kwa upande wa vyama vya upinzani na serikali ya Rais John Magufuli. Ukumbuka tangu aingia madarakani Rais Magufuli amekuwa akilalamikia na wapinzani, na hivi leo kwa wapinzani karibu wote kuhudhuria sherehe hizi na kutoa rai ya kukuza demokrasia na maridhiano, pengine kuna mineono mm, hii wa huenda wakakutana pande hizi mbili kujadiliana na kuweka msimamo wa pamoja wa kuwa na maridhiano ya pande zote mbili. Kwa hivyo hilo swala linazungumzwa sana, wakati labda tusubiri wakati ujao kujua kama hayo yaliyokusudiwa yame yametendeka na yametendeka kwa kiwango gani. Ni kushukuru sana George Njogopa kutoka Dar es Salaam kuzungumza nasi. Na sasa moja kwa moja tunaelekea kwenye habari za dunia. Gavana wa Nairobi Mike Sonko leo amekanusha zaidi ya mashtaka thelathini ya kupokea hongo pamoja na ubadhilifu wa fedha wakati alipofikishwa mbele ya mahakama ya kupambana na rushwa chini ya hakimu Douglas Ogoti. Kwa mujibu wa shirika la habari la AFP, Sonko aliyekamatwa mwishoni mwa wiki ndiye afisa wa ngazi ya juu kushtakiwa kwa ufisadi katika siku za karibuni, akituhumiwa kufaidika kupitia malipo ya dola milioni 3.5 za Kimarekani kutoka kwa mamlaka ya jiji hilo. Wakati wa kusikilizwa kwa kesi hiyo, waongoza mashtaka wametoa ushahidi kuhusiana na akaunti zake za benki, ambapo fedha zililipwa kwake kutokana na wakandarasi wa jiji. Sonko alikamatwa Ijumaa kwenye eneo la Voi na kurudishwa Nairobi kwa helikopta. Sonko ambaye jina lake halisi ni Gideon Mike Mbuvi alishinda ugavana wa Nairobi kupitia chama tawala cha Jubilii mwaka wa 2017 na ni maarufu kama kiongozi anayeishi maisha ya kifahari na anayeongoza miradi binafsi kusaidia watu kwenye mitaa duni. Mawakili kutoka chama cha Democratic na wale wa chama cha Republican hapa Marekani leo wanatarajiwa kuwasilisha ushahidi mbele ya kamati ya sheria ya baraza la wawakilishi, wakati jopo linaendelea na hatua yake kuhusu uwezekano wa kupiga kura wiki hii kumfungulia mashtaka ya kutaka kumwondoa mamlakani Rais Donald Trump. Ikulu ya Marekani tayari imesema kwamba haitashiriki kwenye zoezi hilo. Jumaa pili, Trump aliandika kwenye ukurasa wake wa Twitter akikosoa vikali mchakato mzima wa kumfungulia mashtaka kumwondoa mamlakani akisema hakupewa haki ya kujitetea. Wademokrati wanasema kuwa wana ushahidi wa kutosha dhidi ya rais Trump, na iwapo wademokrati walio wengi kwenye baraza la wawakilishi watapiga kura kuidhinisha vipengele ambavyo wanasema vilikiukwa rais Trump, baadaye baraza la Seneti itaanzia utaratibu wa kusikiliza pande zote kabla ya kupiga kura ya kumwondoa kabisa madarakani rais Trump. Watu watano wamefariki na wengine 20 wamejeruhiwa kufuatia mlipuko wa volcano uliotokea katika eneo la North Island huko New Zealand. Naibu Kamishna wa polisi John Tims amesema zaidi ya idadi zaidi inatarajiwa kuongezeka kwa sababu bado kuna watu wasiojulikana walipo. Tim ameongeza kuwa hali bado ni hatari katika kisiwa hicho ambako volcano ililipuka na kwa hivyo kutatiza shughuli za kuwatafuta waliokosa ama manusura. Viongozi wa New Zealand wameomba raia kujiepusha na maeneo ya kisiwa cha North Island ambako volkano hiyo ililipuka. Spika wa bunge la Sudani kusini amejiuzulu baada ya mjuzulu wabunge kutishia kumshitaki kumwondoa madarakani kwa tuhuma kwamba anakwamisha juhudi za kupambana na rushwa na utawala mbaya, vyombo vya ndani vya habari vimeripoti nchini humo. Spika Anthony Lino Makana anashutumiwa na wabunge wenzake kwa kushindwa kuwasilisha bungeni Ripoti ya mkaguzi mkuu na ripoti kuhusu visa vya rushwa na kuwazuia wa bunge kuwaita mawaziri husika kujibu kuhojiwa na bunge. Anashutumiwa pia kuidhinisha mkopo wa dola milioni 400 kutoka benki Afraksim bila ya kwanza kuwasiliana au kuwasilisha suala hilo katika bunge kama inavyoelekezwa au kutakiwa kisheria hoja iliyowasilishwa na wabunge wakimtaka ajiuzulu aji kibao cha zamani kabisa hicho kikitamba kwelikweli, ikwambia Tanzania nchi yetu ya furaha ni hiza. Huyo msikilizaji akikumbusha uh, yale mambo ya zamani, lakini vilevile kukumbusha, leo ni katika uh, kuadhimisha miaka 58 ya uhuru wa Tanzania bara. Mambo ya tume kijaza haya mazito kwelikweli na umesikia hapo mwanzoni tukizungumza naye George Njogopa akituambia mambo yalikuwa yamenoga kweli kweli kukiwa na viongozi wa upinzani na vilevile vile wa chama tawala kwenye sherehe moja, nafikiri ilikuwa kule Mwanza sio, bila shaka jijini Mwanza. Na watu wengi wamechangamka kupitia mtandao wetu wa Facebook kwenye laini ya simu. Sasa hivi nina mmoja ambaye yuko DRC, ambapo leo kwenye barazani tuliuliza na kusema kwamba leo katika mada ya barazani ni kwamba Tanzania inaadhimisha miaka 50 na 8 ya uhuru wake. Je, ni wakati muafaka wa chama tawala na upinzani kuleta maridhiano nchini humo. Wengi wametuma maoni na tutakusomea maoni kadri yanavyoingia kupitia Facebook, lakini sasa hivi kwenye laini ya simu tunaye Adoreta Esdras Dungo, anasema yuko DRC. Karibu sana kwenye VOA Express. Hebu tueleze mawili matatu kuhusiana na maadhimisho haya ya uhuru wa Tanzania. Okay. Eh, nasema tena ongera sana kwa Watanzania wote kwa kusherehekea siku ya na... siku yao, na mi nasema shukurani zangu za dhati zimwendee Rais John Magufuli, na ninachoomba kwa watanzania waendelee kushikamana, wawe na umoja, na waweze kuboresha uchumi wa nchi yao. Niye uhuru ambao wanasherehekea si uhuru tuka midomo, lakini waweze katika matendo, ili waweze kuleta salama na amani katika nchi yao. Chama tawala na chama upinzani waweze kuungana, washikamane wa wa wa wa mkono, kwa sababu wote ni watanzania ndipo wataweza kuleta salama katika nchi yao na wataweza kuendelea katika amani sababu. so, naipenda Tanzania, nchi ambayo inashika sheria, nchi ambayo ina amani na upendo, na ina maendeleo mazuri kabisa. Naona wakishikamana, wakiendelea katika umoja na kushika rahisi mkono, wataendelea mbele, itakuwa nchi kabisa ni bora na salama kabisa kwa watanzania wote. Nasema hongera sana kabisa, nawatakia sikukuu njema na ya siku yao ya uhuru yao. Ah, Bwana Dungo, sijui kama una neno moja ambalo wewe ungeambia watu wenzako Wakongomani, kwa mfano ukitoa mfano na Tanzania wakati huu wa maadhimisho ya sherehe ya miaka hamsini na minane. Kitu ambacho mimi nitaambia wakongomani uh, wenzangu tujifunze kwa Tanzania kwa sababu mimi nipo Mkongomani, nimezaliwa kwenye kong Mkongo mjini Beni na nipo Beni. Nachoomba kwa, kwa wakongomani wote tujifunze kwa Tanzania kwa sababu katika maindi zote katika Afrika naangalia Tanzania ni nchi moja ambayo ina usalama kabisa na inashika na kidemokrasia kabisa. Tujifunze kwa Tanzania, tuwe na upendo na umoja, rushwa iishe kati yetu sisi Wakongomani kwa sababu kitu ambacho kinatesa Kongo mii nachoangalia ni rushwa na kutokupendana Ukiona tulikuwa na upendo kama Tanzania, tukikataa rushwa tutakuwa na amani, na tukiingiza kidemokrasia kwa Congo, tutakuwa na amani ya kudumu. Kunasikia tutakuwa katika amani ya kama vile hivi vingine ambazo zikundaa ndani amani Nakushukuru sana Adorta Esdras Dungo na sijui kama kuna matatizo ya mawasiliano Tanzania, kuna wengi ambao laini zao zinaingia, lakini hatupatani. Kwa hivyo tutasoma ujumbe wao kwenye, kwenye Facebook. Naona wengi bado wanaendelea kutuma ujumbe. Namuona huyu nani? um, Fashaboy Watinde, Shinyanga, anasema tunapoadhimisha miaka hamsini na minane ya uhuru, taifa tudumishe upendo, tuache unafiki wa kisiasa na ubaguzi wa rangi, kabila au itikadi ya chama au dini au dhehebu. Sisi ni Tanzania, nchi haijengwi na mtu mmoja, sote kwa pamoja na kwa umoja tutajenga taifa letu la Tanzania. Sawa kabisa. Huyu ni Ndovya Kasiki kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo pale Diarasi, anasema mi naona ni muda mwafaka kwa Tanzania y kusherekea uhuru wake kwa kishindo kabisa, kwani tumeona maendeleo makubwa sana ya Tanzania, amani, haki, elimu, miundombinu na kadhalika. Hakika Tanzania imekuwa nchi ya heshima na imetutamanisha sana. Joseph Madhaes akisema kwamba yuko bado Tanzania. Anasema ni wakati sahihi wa kufanya maridhiano ili kurejesha uhuru uliopotea, na maana wananchi wa kawaida na viongozi ndio wanaumia, ambapo viongozi wanavutana. Huyu mwingine naye Fadhili Folinga anasema ni wakati mwafaka wa serikali na upinzani kufanya maridhiano ya kikatiba, kwani bila kufanya hivyo, nchi ya Tanzania haitaweza kusonga mbele kimaendeleo, taifa linakuwa limegawanyika, la sivyo watawala na wafuasiwa wataendelea kushangilia maendeleo hewa kwenye majukwaa ya kisiasa ni baadhi tu ya mambo yalivyo kupitia mtandao wa Facebook. Na sisi hapa VOA tunawambia nini? watu waliotakia sherehe njema Shuk. na hongera kwa sherehe kwa mwaka 58 uh -huh. ya uhuru wa Tanzania bara lakini yes. pia kama unaambiwa uh -huh. express gurudumu letu hatujalisukuma vizuri uh -huh. uh -huh. bila kuweka vitu vizito vya muziki. Sasa sikiza, unajua ambiye, kidum, kidum, kidum, <laughs> kidumu tunapata kitu gani? kidumu rafiki yetu ameshakuwa sasa ameangusha kitu kizito tu uh -huh lakini kile jina, jina sio mchezo. Umve mve mve, sasa hiyo kitu unajua maana yake au inabidi tumtafute atuelezee, Patrick. Na kidumu mwenyewe tulishazungumza, nikamuuliza umve mve mve, mm. ndio nini mm -hmm. Akaniambia wakati alikuwa ngambo hapa mm -hmm. hapa Marekani, na akaenda pia Canada mm -hmm. aliona watu wakiwa kwenye shughuli nyingi sana. Sasa akajiuliza je, mm -hmm. katika shughuli hizi na maisha ya ngambo kuna wakati wa mapenzi? Ndivyo aliuliza. Sasa wimbo mm -hmm. wenyewe japo haueleweki kwa lugha ambayo labda ni ya Kiswahili, anauliza je, kuna nafasi ya mapenzi kwenye nchi za Nakwambia ni kidumu na kibao chake, anasema umbembembe <laughs> <laughs> sio mchezo umbembembe. Anauliza katika shughuli hizi kali hivi kuna muda wa mapenzi kweli, kwamba <laughs> watu wako bize, yani wako kila <laughs> saa na shughuli, hawana muda wa aaa chochote, inakuaje? Kidumu nakwambia kwamba muda upo, wewe labda ulikuwa mgeni ukatembea Canada na Marekani, hakuona mambo. Muda upo, hajui kama mtu anapatikana. <laughs> Njoo kidumu tukuwapoe kuonesha maeneo <laughs> <laughs> yote ni ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sunday, mambo mazito pia yametokea kwenye fani ya burudani mwishoni mwa wiki. mazito mazito, e, kuna e, warembo niliwaona jana shaka, warembo wakitoka katika maeneo mbalimbali mbali, na inakuwa hata ni vigumu kujua nani mrembo kuliko mwingine. Lakini hebu tu, tueleze mambo yalikuwaje katika e, mambo ya Miss e, e, Universe. Inakuwa ngumu kujua kamao, lakini mambo ndivyo yanavyokwenda. Mambo ndivyo yalivyokuwa mwishoni mwa juma kama ulivyojionea kamao, e, huko katika Tyler Perry Studios, katika Tyler Studios, jiji la Atlanta, michuano ya Miss Universe ilirindima na kuzizima mm -hmm, ambapo mwanadada kutoka Afrika Kusini Zozibini Tunzi aliweka historia ya kupata ushindi wa kuwa Miss Universe wa mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Na sasa basi, masuala mengi ambayo alipita huyu binti katika kuulizwa maswali e, akaulizwa kwa nini wewe unafikiri unafaa e, kuwa mshindi hivi ndivyo alivyokuwa akijibu akieleza kwenye hotuba yake. Sasa nimekuwa katika dunia ambayo mwanamke anaonekana kama mimi, rangi kama ya kwangu, nywele kama za kwangu, hajawahi kufikiriwa kwamba anaweza kuwa ni mzuri. Lakini nafikiri sasa wakati umefika kwa haya kusikuacha kuwatwisha kabisa na kumalizwa. Nataka watoto wanaokuwa kama mimi, wakiwa na uso kama wa kwangu na sura kama ya kwangu, wajione humo ndani. Kwa hiyo ni kwamba mm -hmm. Hili jibu lake liliwagusa watu wengi sana, kuthibitisha kwamba kwa mara ya kwanza hata yule ambaye ni weusi, usifikiri kwamba uweusi wako sio uzuri, au nywele zako ambazo ni tofauti sio nzuri, ukizingatia hata nywele zake, staili yake, eh, ile short hair, kati wanaziita low cut mm -hmm. Sio zile nywele za kupachika wala za kununua na kuvalisha, la hasha, zake mwenyewe natural hair zimetamba kweli kweli. Hatimaye ametangazwa kwa Miss Universe wa elfu mbili na kumi na tisa na ushindi wa pili na watatu nafasi zao zimechukuliwa na Miss Mexico hali kadhalika Miss Puerto Rico. Mexico anaitwa Sofia Aragon. Kwa hiyo mambo haya Kamau, uh mm -hmm. -huh. eh, yamezizima kwelikweli eh, huko Atlanta, Georgia, bila kusahau e, eh, msi wa shughuli hiyo alikuwa ni yule mtaalam mchekeshaji alikadhalika mtangazaji uh -huh. Steve Harvey ambaye alipiga koti moja la kijani iliokuwa moto kwelikweli lakini vile vile Kamao, mengi yameendelea Jumamosi kama, ya kama unaofahamu kule Saudi Arabia, katika, katika mji wa Diria watu elfu kumi na tano walifurika kushuhudia pambano la ubingwa WBA IBF WBO ambapo Anthony Joshua aliibuka mshindi baada ya kutetea taji lake alilolipoteza kwa huyu kijana kutoka Mexico, Mexico Marekani Andy Ruiz alimtwanga kwelikweli katika raundi nyingi na hatimaye kupata ushindi wa pointi nyingi kweli kweli katika pambano hili. Basi mengi yalizungumzwa, ambapo AJ au Anton Joshua anasema aliingia pale kuonyesha watu kwamba ana uwezo wa kurudi tena na kupata ushindi akiwa amepoteza paundi au uzito wa karibu kilo ishirini wakati mwenzake aliongezea karibu kilo thelathini. Kwa hiyo wengi walishaona kabisa kwamba hapa eh, kuna tofauti kubwa kuelekea kwenye pambano hilo. Pambano lilikuwa na mvutano mkali kwelikweli, lilivutia watu wengi, watu wengi walikwenda kujionea. Sasa basi AJ anasema kazi alikuwa kufanya tangu alivyoshindwa pamao la kwanza kule New York ilikuwa ni kujiandaa na hili, miezi sita mizima alikuwa mazoezini. Lakini Andy Ruiz njoka, kwa upande wake akasema kwamba yeye alijisahau baada ya kuchukua ubingwa wa dunia kwa mara ya kwanza, miezi mitatu alikuwa anakula bata tu Kijana William Wamalwa ameaga ah, dunia ama ah, amepatikana akiwa amekufa nyumbani kule Kitale, alikozikwa baba yake, kijana wa Malwa. Na kijana huyu kuna wakati alikuwa ameonekana kwenye televisheni wakati mmoja mm, akilalamikia kwamba labda familia yake imeachiliwa sana na wangehitaji msaada, na kukawa na ombi kwamba watu wajitokeze, hasa wakubwa na viongozi kusaidia familia ya marehemu kijana wa Malwa. Kwa hivyo ni ripoti ambayo naona imefika sasa hivi, eh, kando na ripoti za siasa kama Wandera alipokuwa akisema hapo mbeleni. Mm-hmm. nchini Kenya watu wakivutana hapa na pale kuhusiana na nani ataongoza mikakati ya kutekeleza ama kusomea na kuelimisha watu kuhusu ripoti ya BBI. Tunapoendelea kumaliza VOA Express hivi leo, Sande ikiwa siku maalum kabisa ya uhuru wa, wa tanzania. Tanzania miaka hamsini na nane ya uhuru wa Tanzania bara Eh, tunawaaga na hicho kitu sio? Tanzania nchi ya furaha. Mimi pia naitwa Sunday Shamari. Usikasa vipindi vingine vya VOA wenas, asante sana <muchas>